Thảo Luận Chung Phạt nguội

Tập Lái
11/5/11
26
9
13
Sáng nay anh CA Khu vực có đem tới nhà 1 cái Thông báo phạt, từ thang 01/2014, lý do là đậu xe nơi có biển cấm đỗ, tại Nguyễn Văn Linh.
Em tới địa chỉ 52 Nguyễn Khắc Nhu, Q1, để hỏi rõ. Tới nơi được anh Trực ban cho xem hình, thì ra là đậu trước cửa Ngân hàng ANZ – NVL ( gần ngã 3 cạnh Coop PMH). Chụp hình xe đậu, không có người trong xe ( đậu xe) , cạnh đó có biển cấm đậu. Sau đó lập Quyết định xử phạt và đưa giây sang Kho bac 79 Hàm Nghi nộp. Đén đây thì có option đẻ lựa chọn, hoặc 14h30 quay lại nhận QĐịnh và đi nộp tiền, hoặc nhờ anh ấy nộp hộ.
Sau đó mình có hỏi anh đó là sao từ tháng 1 tới giờ mới chuyển Thông báo, ảnh có nói vì nhiều Hồ sơ quá, nên chắc bị chậm trễ, ngoài ra ảnh còn nói, nếu trong thời gian anh chưa đóng phạt, khi kiểm tra ngoài đường, anh em họ phát hiện ra ( có thể có danh sách!?) thì họ cũng sẽ lập biên bản và giữ giấy tờ xe, đem về đây giải quyết.
Vậy mình post bài này, cảnh báo các bác, cẩn thận với hình thức xử phạt này. Mình thấy chắc cũng có nhiều bác dính, vì khi sang thấy có tới 5-6 bác cùng hoàn cảnh đến giải quyết.

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
Lúc trước bên Công an có danh sách phạt nguội. Giờ không biết có danh sách này (được updat) hay không? Làm cách nào để tra xem mình có vi phạm gì không vậy mấy bác?

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
nếu gửi giấy báo đến nhà mà mình không đi đóng phạt thì chuyện gì sẽ xảy ra hả các bác? vì nhiều xe không sang tên

Hạng B2
6/9/11
389
19
18
Em ủng hộ nhiệt tình, nhưng
cũng đang lo sốt vó. Đi ăn uống ở quận 1,3 toàn đậu nơi cấm đậu do quán bảo kê, sợ rằng lúc đó nó không phạt mà phạt nguội thì mình hưởng hết.