Hạng B2
10/9/08
378
1.416
93
www.google.com.vn
camapsaigon nói:
Cảm ơn các bác, vậy để em đi mua luôn cho lành.
Thủ tục là mình phải gở cái nhãn cũ đã hết hạn xuống + đem giấy tờ xe đến chỗ đăng kiểm bảo họ bán cái mới phải ko các bác?

Cứ mang giấy đăng ký xe đến trạm đăng kiểm nói đóng phí BTĐB là họ sẽ tra ra xe của bác đã đóng phí đến tgian nào rồi và thu thôi (đóng bao nhiêu tháng tùy mình chọn), không cần trình cái nhãn cũ làm gì.

Hạng C
9/8/11
825
1.096
93
Tân Uyên Bình Dương
doanbinhsk nói:
Có gì đâu bác, chủ cũ đóng phí BTĐB trước nhiều tháng, nay hết hạn tháng 2/2014, đơn giản thế thôi. Còn đăng kiểm xe thì cứ đến hạn thì bác đi xét. Xe em cũng vậy nè bác.
xe cty em, thậm chí xe em đi đăng kiểm nó bắt đóng hết chu kì + truy thu luôn đó bác...xe em đk Bình Dương, xe cty đk Bà Rịa..

Hạng D
4/2/10
3.390
29.798
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
camapsaigon nói:
Xe nhà em mua lại. Chủ cũ đóng phí BTĐB đến ngày 17/02/14 nhưng hạn đăng kiểm lại đến tháng 7/2014 (em cũn gko hiểu họ đã làm điều đó như thế nào nữa, nhẽ ra là ko được phải ko các bác?).
Vậy giờ em phải đi đóng phí cho từ tháng 2/2014 đến tháng 7/2014 hay chờ đến hạn đăng kiểm rồi đóng ngược lại luôn? chờ như vậy thì có bị phạt khi xxx phát hiện ra ko? Mong các bác chỉ giáo ạ!
Xin cảm ơn!
Đơn giản là do xe cũ đóng phí theo năm /tháng/nữa năm chứ không theo kỳ đăng kiểm nên không trùng với đăng kiểm. Bây giờ bác chịu khó ra đăng kiểm đóng theo kỳ đăng kiểm thì sẽ trùng ngày ngay thôi.
Trước sau gì cũng đóng, rảnh thì bác ra đóng luôn cho đỡ phiền.

Hạng D
29/11/06
3.955
10.166
113
Cảm ơn các bác đã trả lời.
Vậy để Thứ Hai em đi đóng luôn cho chắc cú!