Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Tính cuối năm đi đây. Anh em nào đi cho thêm thông tin hén. Cảm ơn nhiều. Hii

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Các bác cho mình hỏi, Lượt đi mình xuất cảnh của khẩu Hà Tiên, về nhập cảnh của khẩu Mộc Bài thì bên Cam có khó khăn không?

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Các bác cho mình hỏi, Lượt đi mình xuất cảnh của khẩu Hà Tiên, về nhập cảnh của khẩu Mộc Bài thì bên Cam có khó khăn không?
Không vấn đề gì hết. Chúc bác vui.

Hạng B2
17/1/13
461
600
113
Thu Dau Mot, Binh Duong
Đọc 1 lèo 23 trang. Thích quá các Bác ạ. Giấy tờ tóm lại chỉ mấy cái phải ko ạ ?

1. GPXL VN và QT
2. Hộ Chiếu
3. Giấy Liên Vận
4. Giấy tờ xe và đăng kiểm
5. BH xe bắt buộc (mua ở VN)
6.CMND

Em ở Bình Dương, cũng thèm làm 1 chuyến quá ạ.

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Đọc 1 lèo 23 trang. Thích quá các Bác ạ. Giấy tờ tóm lại chỉ mấy cái phải ko ạ ?

1. GPXL VN và QT
2. Hộ Chiếu
3. Giấy Liên Vận
4. Giấy tờ xe và đăng kiểm
5. BH xe bắt buộc (mua ở VN)
6.CMND

Em ở Bình Dương, cũng thèm làm 1 chuyến quá ạ.
Chính xác gồm 5 mục đầu, không cần CMND. Nên photo sẵn dăm ba bộ cầm theo. Chúc bác lên đường vui và an toàn.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Trời mưa bảo nên phải hủy chuyến đi ra đảo Koh Rong, quyết định đi theo QL4 về Phnompenh.
Trời mưa như trút gần như suốt hành trình, đường tốt nhưng nhỏ và đông xe. Campuchia đang được tàu đầu tư mạnh nên xe chở vật liệu chạy nhiều.
Về đến Phnompenh trời vừa tối, bắt đầu kẹt xe khi cách trung tâm khoảng 12km, bò từng chút.

• Like
Reactions: caheo
Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Ae biết lý do vì sao ko ?
Không có lý do cụ thể, họ có nói là khẩu này dành cho xe thương mại, thế thôi! Thực tế, có người cũng đã chạy qua đại nhưng không có đóng dấu sổ CLV và không có giấy tạm nhập tái xuất >> việc này theo em ẩn chứa những rắc rối không lường được vì Cam họ đâu có luật rõ ràng, họ xài luật rừng là chính mà. :eek:

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Lộ trình mình đi tránh các loại xe tải, cont:
Sihanouk > QL3 > 41 > quẹo phải 143 ( góc bv Kong Pessey) > QL3 > nhập vào đại lộ Russian Federation hướng vào sân bay Phnompenh.
Trời mưa bảo nên phải hủy chuyến đi ra đảo Koh Rong, quyết định đi theo QL4 về Phnompenh.
Trời mưa như trút gần như suốt hành trình, đường tốt nhưng nhỏ và đông xe. Campuchia đang được tàu đầu tư mạnh nên xe chở vật liệu chạy nhiều.
Về đến Phnompenh trời vừa tối, bắt đầu kẹt xe khi cách trung tâm khoảng 12km, bò từng chút.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Mình mới tới Sihanouck ngày 01/08/19, đi qua cửa khẩu Hà Tiên.
Khuyên các bác là trong vòng vài năm nữa ko nên đến Sihanouck, Tp này đang được tàu xây lại toàn bộ, cả Tp bị phá nát, kẹt xe, đường đầy ổ voi, công trường xây dựng khắp nơi, đường xá bẩn kinh.
Cửa khẩu Hà Tiên ít khách nhưng làm rất chậm và chung tiền mọi cửa.
Đường từ Hà Tiên đến Sihanouck tạm ổn, có 5km cuối QL 3 khi gần đến QL4 là đang sửa nên rất xấu. Sedan cân nhắc.
Từ ngã ba QL3-QL4 về đến Sihanouck xe nối đuôi ko đi nhanh đc, từ sân bay Sihanouck bắt đầu kẹt xe trầm trọng.
Đang lo ngày mai ko biét đi koh kong ra sao.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Lộ trình mình đi tránh các loại xe tải, cont:
Sihanouk > QL3 > 41 > quẹo phải 143 ( góc bv Kong Pessey) > QL3 > nhập vào đại lộ Russian Federation hướng vào sân bay Phnompenh.
Mình đi theo google thui. :)

• Like
Reactions: caheo
Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Ngay bùng binh cuối QL4 trước khi vào Tp. mặc dù kẹt xe nhưng các chú csgt vẫn nhận ra xe VN, ngoắt vô, mình đi 6 xe, hết 30 usd.
Sáng ngày về cũng dính một chốt, lần này đưa 20 usd mà chú xxx chui vô xe cảm ơn rối rít :)
Qui trình qua cửa khẩu:
Ở Hà Tiên - Cửa khẩu VN
  • Cửa 1: trình pass của khách cho hải quan đóng dấu - 50k/cái
  • Cửa 2: trình giấy liên vận, cho HQ lên tờ khai: 200k/xe. - Từng tài xế vô ký tờ khai, ký xong HQ sẽ trả lại mình 1 bản kẹp vào giấy liên vận, bản này HQ cửa khẩu về sẽ thu lại. - Đoạn này rất chậm vì anh HQ mổ cò từng chữ, bác nào đi đoàn đông nên gom hồ sơ lên đưa họ trước để lên tờ khai.
  • Cửa 3: khai báo kiểm dịch - phí có tem, 100k/6xe
Xong xuôi thì khách tự đi bộ qua cửa khẩu, tài xế ở lại chạy xe qua từ từ.
Qua cửa khẩu Campuchia
  • Đem toàn bộ pass vô đóng dấu: 2usd/cái - sếp Cam sẽ ghi cho miếng giấy note màu vàng, ghi số người + OK
  • Giấy liên vận và tờ khai của Vn cho anh hải quan của Cam, ảnh lại ghi tờ khai - đoạn này lâu bà cố vì ảnh ghi tay và hỏi lung tung - 10usd/xe - Khai và ký xong thì đưa cho anh ngồi ngoài cầm đi ký sếp (6 xe đưa 300k ảnh lơ, đưa 500k ảnh mới chịu) - Có chữ ký là ok, lên xe.
  • Ra công đưa tờ giấy note màu vàng cho anh gác cổng là đi.