Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Người ta ghi không hề đắt mà bác Tâm viết lại không hề rẻ . Chắc bác Tâm chủ xị gom lại ae đặt hàng mua để thay nhe (hôm qua bác Xedau nói ngồi trong xe bác ồn kìa)

Hạng B2
7/2/14
303
150
43
Trà Vinh
Người ta ghi không hề đắt mà bác Tâm viết lại không hề rẻ . Chắc bác Tâm chủ xị gom lại ae đặt hàng mua để thay nhe (hôm qua bác Xedau nói ngồi trong xe bác ồn kìa)
Em ok với Bác!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.610
113
Thủ Đức - TP.HCM
Sáng nay ở trên Phương Phát (em lên để thay cao su hộp số và sẵn thay nhớt luôn), em gặp một Bác mà em không biết tên, chỉ biết là không phải hội viên PC. Bác ấy chạc tuổi Bác Tphuc, đang đi một em Previa đời 95 có supercharger, màu đồng.

Bác ấy có vẻ hoài nghi về những việc em mà em kể đã làm với em Previa 94 này. Em cũng không đính chính gì. Lúc xe xong em có mời Bác ấy lên ngồi chạy thử xe chung với em. Sau khi đi một vòng thì Bác ấy nói: "Xe anh êm hơn xe tôi." Nghe mát cả ruột:) Em chỉ sợ Bác ấy nói: "Xe anh làm nhiều vậy mà không êm bằng xe tôi", thì chắc em độn thổ quá:)

Bác ấy đang không hài lòng với dàn phuộc của xe Bác ấy (cứng) và cách âm sàn (tiếng ồn bên ngoài vọng vào xe).

Về cách nhiệt sàn xe em đã làm ở đây:
http://www.otosaigon.com/threads/previa-9x-kho-vi-yeu-tap-2.8296768/page-76

Và em thấy việc này cũng giúp cách âm, giảm tiếng ồn từ gầm vào khá tốt.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Bác Tuyên cho em hỏi cao su chân hộp số xe S/C hình như khác với cao su chân hộp số xe non S/C có đúng không ?

Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Đây là hình cao su chân máy Previa 9X non S/C
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Em nhìn không giống như cao su chân hộp số của bác.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.610
113
Thủ Đức - TP.HCM
Đúng như Bác Chuong ga đã nhắc, cao su hộp số của Previa 9x non-supercharged (động cơ 2TZ-FE) khác so với dòng supercharged.

Động cơ 2TZ-FE (non-supercharged) thì dùng cao su hộp số mã 12371 và 12372 trong hình dưới đây (nằm cuối hình):

Hình thực tế trên Ebay, thường bao gồm cục cao su và bát sắt luôn:

Giá cao su hộp số của dòng non-supercharger đắt hơn, hàng OEM giá khoảng 58 USD/cục.

Như vậy là bát treo hộp số của động cơ 2TZ-FE và 2TZ-FZE cũng khác nhau. Em học được thêm một kiến thức mới. Trước đây với em Previa 91 em chưa đụng đến cao su hộp số.

Chỉnh sửa cuối: