Hạng B2
Babolat Tennis nói:
E vừa đi Bình Phước về, thấy có hiện tượng quá sức lạ, nay post lên cho các bác confirm dzùm E:
Trước giờ đoạn QL 13 đi qua TX TDM (nay đã là Tp.TDM) và đoạn TX.Phú Mỹ (đoạn có con lươn cây xanh giữa đường) đều giới hạn 50km/h & xxx tổ chức hội thao bắn súng liên tục & thường xuyên.
Nay toàn bộ tuyến đường đã có bảng mới là 80km/h kể cả đoạn trong Tp.TDM; chỉ còn đoạn ngắn ngay 2 cái đèn đỏ Bến Cát là có bảng giới hạn 50km/h thôi, nhưng cũng chỉ rất ngắn.
Ngoài ra bonus thêm cái nữa là toàn tuyến QL 13 lane ngoài cùng đương nhiên dành cho xe 4-7 chỗ, nay lane giữa cũng có bảng ghi rất rõ: "xe otô dưới 7 chỗ ngồi".
Như vậy từ nay đi Bình Dương Bình Phước xe otô 4-7 chỗ tha hồ mà chạy 80km/h + 2 lane suốt tuyến nhé các bác, chỉ chú ý khi chuyển lane nhớ có signal thôi :)) Bravo các anh đã chịu lắng nghe & thấu hiểu !
Có thấy hai bảng này bác nhưng vẫn hơi run, thấy lâu lâu có bảng này, lâu lâu lại thấy bảng cũ 50 bác ạ, bác có chắc là chỉ có một đoạn ngắn ngay 2 cái đèn đỏ Bến Cát là có bảng giới hạn 50km/h thôi ko vậy, còn đoạn trong thị xã vẫn cho chạy 80 ah, em vẫn nghi nghi

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
halogen nói:
lane bên trái 80 km/h. 2 lane còn lại 40 km/h
bảng này cắm lâu rồi
Có thể bác chưa nhìn kỹ , biển chỉ dẫn tốc độ chỉ thông báo tốc độ cho từng loại xe , chứ không quy định tốc độ của làn xe. Ở đó chỉ cho xe dưới 9 chỗ chạy tốc độ như ngoài khu vực đông dân cư thôi.

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
xe rùa 68 nói:
halogen nói:
lane bên trái 80 km/h. 2 lane còn lại 40 km/h
bảng này cắm lâu rồi
Có thể bác chưa nhìn kỹ , biển chỉ dẫn tốc độ chỉ thông báo tốc độ cho từng loại xe , chứ không quy định tốc độ của làn xe. Ở đó chỉ cho xe dưới 9 chỗ chạy tốc độ như ngoài khu vực đông dân cư thôi.
BÁc chính xác đấy ạ ... lúc trước em nhớ là có chụp hình và đăng rồi....