Thảo Luật Chung QUY ĐỊNH QUY HOẠCH

Hạng B2
5/2/13
126
49
28
[BCOLOR=#ffffff]Các bác cho em hỏi, quy hoạch thì bao lâu đc chỉnh sửa 1 lần?[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Ví dụ 1 lô đất cách đây 10 năm ko dính quy hoạch, vậy bây h có cần kiểm tra lại tình hình quy hoạch của nó ko?[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Vấn đề này có nguyên tắc chung ko hay phụ thuộc vào các tỉnh ạ?[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Bác nào có văn bản hay thông tư j thì cho e xin với[/BCOLOR]

Hạng B1
17/10/17
95
573
113
44
Cơ bản thì như bác Đồng Xanh nói nhưng còn phụ thuộc vào tình hình thực tế. Quy hoạch dẫu sao cũng chỉ là dự kiến. Việc sửa đổi, bổ sung cho phù hợp với tình hình thực tế là khó tránh khỏi, chưa kể đến những cú áp phe kinh điển sửa đổi theo lợi ích nhóm. :D . Năm 2013 có ông anh quen biết xã hội rủ em mua chung 1 miếng đất gần 2000 m2 , chủ đất đưa ra quy hoạch mới xin từ phòng quản lý đô thị cách đó hơn 1 tuần là dân cư đô thị , ông anh có lên phường và các dịch vụ nhà đất gần đó kiểm tra lại vẫn thế, em thấy giá miếng rẻ hơi bất thường nên e bảo thằng em của e lên hỏi chính người cho thông tin quy hoạch đó để mua thì đồng chí đó chỉ cười, bảo là nếu ông S mua thì bảo ổng đừng mua :D ...Sau cú đó ông anh bỏ nghề làm đất hơn 1 năm sau mới quay lại :D