Hạng B2
23/7/09
371
12
18
HCMC
baogia nói:
Vụ này không có gì ầm ỉ hết mấy bác ơi....
Đóng phí thì có mà không như mấy bác đang suy nghĩ đâu...
Tương lai gần chỉ thu phí 1 số Phương tiện<span style=""color: #ff0000;""> tham giam giao thông</span> thí điểm tại HCM trước thôi... Sau đó sẽ thu tại HN.

Các tỉnh thành khác có kẹt xe đâu mà thu...
Mấy bác cứ bình tĩnh để CP quyết nhé.........
Em chỉ tiết lộ đến đấy thôi nhé.

em nghĩ sẽ thu Bus & taxi :D

Hạng B2
3/4/08
257
0
0
E thì cóc sợ thu hay đóng điếc gì hết, làm gì được thì cứ làm. Làm đúng thì đân theo, làm bậy thì loạn ngay thôi, đâu phải cả nước này có mình em đi xe trùm mền đâu mà sợ quá thế

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
drivervietnam nói:
baogia nói:
Vụ này không có gì ầm ỉ hết mấy bác ơi....
Đóng phí thì có mà không như mấy bác đang suy nghĩ đâu...
Tương lai gần chỉ thu phí 1 số Phương tiện<span style=""color: #ff0000;""> tham giam giao thông</span> thí điểm tại HCM trước thôi... Sau đó sẽ thu tại HN.

Các tỉnh thành khác có kẹt xe đâu mà thu...
Mấy bác cứ bình tĩnh để CP quyết nhé.........
Em chỉ tiết lộ đến đấy thôi nhé.

em nghĩ sẽ thu Bus & taxi :D
Sẽ thu xe sịn mắc tiền công suất lớn thử nghiệm trước như RR, Mer, BM,Aud, Lex.. :D:D

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Nghĩ ra được cái trò đóng phí thì cái trò làm sao lấy được tiền đó là chuyện dễ như trở bàn tay các bác ạ.
Mấy thằng xxx đứng điều tiết giao thông thì ít chứ chỉ cần nghe có hơi tiền là tụi nó sẽ tuần tra và kiểm tra kg ngơi nghĩ từng xe lưu thông để kiếm tiền.

Hạng C
21/1/11
527
0
0
HCM city
Có khi có điểm thu giống như đi mua BH vậy , sau đó sẽ cấp cho 1 cái tem như tem lưu hành dán vô kiếng, XXX đi ngang ngó là biết xe nào đóng hay chưa liền
- còn đi đóng tiền thì bác cứ nộp như đi nộp ngân hàng vậy thôi , đóng cho ông X ,Y ,Z... có ai bắt phải kêu ông kia lên đâu

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Phí lưu hành này chả có gì lạ ở các nước láng giềng cả. Tại mình quen free nên thấy vậy thôi.
Theo e biết thì ở Singapore phí lưu hành của 1 chiếc Honda Whiss đời 2010 (khg biết viết đúng hông nữa) là 70k cho 5 năm đầu tiên và 5 năm kế tiếp sẽ chắc chắn >70k :). Giá trị này thay đổi tùy theo đời xe, model xe và cả giá "đấu thầu " mỗi lần nữa.
VN đang phát triển nên cái gì tới nó sẽ phải tới thôi :). Chắc mấy bác ở trển mới đi huấn luyện ở Sin về nên áp luôn cho giống :)

củ cải nói:
Phí lưu hành này chả có gì lạ ở các nước láng giềng cả. Tại mình quen free nên thấy vậy thôi.
Theo e biết thì ở Singapore phí lưu hành của 1 chiếc Honda Whiss đời 2010 (khg biết viết đúng hông nữa) là 70k cho 5 năm đầu tiên và 5 năm kế tiếp sẽ chắc chắn >70k :). Giá trị này thay đổi tùy theo đời xe, model xe và cả giá "đấu thầu " mỗi lần nữa.
VN đang phát triển nên cái gì tới nó sẽ phải tới thôi :). Chắc mấy bác ở trển mới đi huấn luyện ở Sin về nên áp luôn cho giống :)
Em có nghe bạn em nói thía...nhưng em vẫn ấm ức.
Mịa....ku # đem ziệt lam đi so sánh với mấy nước G8 và Singapore....người ta thu nhập đầu người có thứ hạng trên thế giới...còn thu nhập đầu người của mình thì chẳng nói ra thì ai cũng biết.
Em đồng ý là thu phí...nhưng phải từ từ và tăng có lộ trình...ku này làm bụp một phát bố ai chịu nổi. Trước tết em tính làm thêm con ỉn để đi còn xe còi giao cho bà cả...giờ em nghe dự án này ngao ngán quá vì nếu nhà 2 chiếc thì tốn 60tr/năm...