Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Xe cho thợ vọc hết đã. Xong qua tháng đưa em nó đi Spa thì nõn nà, thơm phức như xe trunghau8x ngay.
Cái vụ cubi đề nghị ko ổn ruì, bên kia mới có 1 ẻm mà đã điểm danh gần hết hội E46 :3duongbiahutthuoc::3dquaytay:

Hạng B2
18/9/14
366
326
63
54
Hi các bác trong hội E46, em cũng mê mấy Em 318i, 320i, 325i lắm vì bugget chỉ có thế nhưng chấp nhận chi phí hằng tháng cao hơn chút đỉnh. Tuy nhiên nghe bà con đồn thổi đi dòng này hao xăng (em khg sợ), hư không có đồ thay hoặc thay hết vài chục triệu trở lên, đau ốm liên miên... nên Em chưa dám rước về. Các bác trong hội làm ơn giúp chút ý kiến với:
1. Chi phí để chạy ổn định mỗi tháng cho mấy em E46 này khoảng bao nhiêu (bình quân khg tính xăng).
2. Trường hợp hư hỏng thay đồ có được khg hay mỗi món phải chờ nhập về?
3. Một em E46 này đời 2003 giá khoảng bao nhiêu thì có thể đi được (khg phải mua về rồi sửa đủ thứ), và có thể đi dược bao lâu nữa thì phải bán ve chai luôn (bán dưới 200tr).
4. Nếu Em có cơ hội sở hữu 1 em E46 các bác cho E nhập hội và hỗ trợ em khi nó đau ốm với nhé (giúp em kiếm bênh viện nào rẻ mà trị bịnh tốt), về xe E mới bắt đầu chơi, E chỉ rành mỗi món audio hi-end, bác nào có chơi hi-end E hỗ trợ lại hết mình
Chúc các bác vui vẻ với các nàng E46 xinh đẹp

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Hi các bác trong hội E46, em cũng mê mấy Em 318i, 320i, 325i lắm vì bugget chỉ có thế nhưng chấp nhận chi phí hằng tháng cao hơn chút đỉnh. Tuy nhiên nghe bà con đồn thổi đi dòng này hao xăng (em khg sợ), hư không có đồ thay hoặc thay hết vài chục triệu trở lên, đau ốm liên miên... nên Em chưa dám rước về. Các bác trong hội làm ơn giúp chút ý kiến với:
1. Chi phí để chạy ổn định mỗi tháng cho mấy em E46 này khoảng bao nhiêu (bình quân khg tính xăng).
3. Một em E46 này đời 2003 giá khoảng bao nhiêu thì có thể đi được (khg phải mua về rồi sửa đủ thứ), và có thể đi dược bao lâu nữa thì phải bán ve chai luôn (bán dưới 200tr).
4. Nếu Em có cơ hội sở hữu 1 em E46 các bác cho E nhập hội và hỗ trợ em khi nó đau ốm với nhé (giúp em kiếm bênh viện nào rẻ mà trị bịnh tốt), về xe E mới bắt đầu chơi, E chỉ rành mỗi món audio hi-end, bác nào có chơi hi-end E hỗ trợ lại hết mình
Rồi...lại thêm 1 bác...các bác E46 đâu rồi,vô chém nhanh lên...e hóng rồi sẽ phụ hoạ...
Bác nên đọc tham khảo các bài viết của mấy ae trong diễn đàn với lên máy trang mua bán oto tham khảo giá chung thì bác cũng đã tự trả lời cho các câu hỏi của bác khoảng 70 80% rồi đó.

• Like
Reactions: fatboyblue
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113

Mình đang có 2 chiếc E46 , mà có thể tuần tới thành 3 chiếc. Thích qua cafe , ưng chiếc nào bán lại chiếc đó.

1. Nếu 1 chiếc e46 đã bảo dưởng tốt thì hàng tháng chỉ tốn tiền xăng đi thôi ( trừ những sự cố đột ngột bất khả kháng).
Còn nếu ngựa như LVAT dọn xe cho đẹp thì cái đó không cân đo đong điếm được. Vì tùy độ "ngựa" cở nào mà chi phí khác nhau.
2. Đồ E46 có đầy ở VN, giá rẻ như bánh bèo.
3. E46 thì 2002 tới cuối 2004 không gì khác biệt nhiều . Nếu có chỉ vài option nhỏ. Giá từ 250-500T tùy chất xe. Và chưa thấy E46 nào bán ve chai hết. BMW đời 1990 vẩn còn chạy được , thì E46 2004 thì bạn có thể chạy thêm 10 năm nữa nếu bảo dưởng tốt. Sau 5 năm thì nhiều cái thay đổi nên đừng dự trù cái gì xa quá.
4. Không hứa, nhưng biết gì chỉ đó thôi. Còn nặng quá chỉ dùm gara uy tín cho đi sửa. :)

Vụ xăng cộ trừ khi mua BMW chạy xe ôm hoặc đi làm hằng ngày thì lo. Còn mua xe chỉ đi dẹo hay tán gái hoặc 1 tháng đi vơi dăm lần xa thì khỏi lo xăng. Xác nặng hơn thì 100 cây cũng tốn thêm vài lít. Ví dụ đi Vũng tàu chơi thì về tốn hơn xe khác chừng 100 ngàn là cùng.
Quan trọng kiếm cái xe còn "chất" cứng cáp 1 chút. Mua nhằm xe nát nó củ hành cho ra bả luôn.

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Thích cái gara của cubi, bao nhiêu chiếc cũng chứa được ráo. Bỉm, mẹc, lé-xụi mỗi thứ vài chiếc.

• Like
Reactions: Bmw18
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Mình đang có 2 chiếc E46 , mà có thể tuần tới thành 3 chiếc. Thích qua cafe , ưng chiếc nào bán lại chiếc đó.

1. Nếu 1 chiếc e46 đã bảo dưởng tốt thì hàng tháng chỉ tốn tiền xăng đi thôi ( trừ những sự cố đột ngột bất khả kháng).
Còn nếu ngựa như LVAT dọn xe cho đẹp thì cái đó không cân đo đong điếm được. Vì tùy độ "ngựa" cở nào mà chi phí khác nhau.
2. Đồ E46 có đầy ở VN, giá rẻ như bánh bèo.
3. E46 thì 2002 tới cuối 2004 không gì khác biệt nhiều . Nếu có chỉ vài option nhỏ. Giá từ 250-500T tùy chất xe. Và chưa thấy E46 nào bán ve chai hết. BMW đời 1990 vẩn còn chạy được , thì E46 2004 thì bạn có thể chạy thêm 10 năm nữa nếu bảo dưởng tốt. Sau 5 năm thì nhiều cái thay đổi nên đừng dự trù cái gì xa quá.
4. Không hứa, nhưng biết gì chỉ đó thôi. Còn nặng quá chỉ dùm gara uy tín cho đi sửa. :)

Vụ xăng cộ trừ khi mua BMW chạy xe ôm hoặc đi làm hằng ngày thì lo. Còn mua xe chỉ đi dẹo hay tán gái hoặc 1 tháng đi vơi dăm lần xa thì khỏi lo xăng. Xác nặng hơn thì 100 cây cũng tốn thêm vài lít. Ví dụ đi Vũng tàu chơi thì về tốn hơn xe khác chừng 100 ngàn là cùng.
Quan trọng kiếm cái xe còn "chất" cứng cáp 1 chút. Mua nhằm xe nát nó củ hành cho ra bả luôn.
Đụng chạm ha...ôm 3 cái vô lăng lun đi nha...
Cũng nhờ xe e và e thì mới sắp thành 3 chiếc E46 đó nha...bộ mâm S5 đó hơi bị đẹp ah.

• Like
Reactions: Bmw18
Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Hi các bác trong hội E46, về xe E mới bắt đầu chơi, E chỉ rành mỗi món audio hi-end, bác nào có chơi hi-end E hỗ trợ lại hết mình
Welcome bác Newpower gia nhập OS dù bác là old mem của vnav :)
Hôm qua em mới thay két nước mới "xịn" cho 318i mà chỉ cở cặp tube pre or cặp dây tìn hiệu mid-end thôi. Bác New bỏ ra 1 con CDP Wadia thì nâng cấp xe thoải mái :3dup:

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Đụng chạm ha...ôm 3 cái vô lăng lun đi nha...
Cũng nhờ xe e và e thì mới sắp thành 3 chiếc E46 đó nha...bộ mâm S5 đó hơi bị đẹp ah.

Còn 1 chiếc 325i xe nhập màu xanh. Định ôm luôn thành 4 , nhưg đang suy nghĩ.
Không gì thay đổi thì sáng CN có mặt ở VT chạy con 325i mâm S5 đó về SG nè.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Rất thích cách hỏi và đặt vấn đề thăng thắn của bác new power, cá nhân em sở hữu E46 hơn 1 năm nay, xin bổ sung vài ý như sau:
1. Mua E46 về chiếc nào cũng phải cần dọn và sửa lại chút theo ý mình, tuỳ chất xe mà kinh phí có thể từ 20-70tr (ví dụ như xe đang bị rịn dầu ron mặt máy, chủ cũ thấy vậy bình thường vì k ảnh hưởng nhiều đến vận hành nhưng mình k hài lòng nên phải bỏ tiền thay ron cho khoang máy sạch sẽ...). DO VẬY MUA E46 QUAN TRỌNG NHẤT LÀ CHẤT XE BAN ĐẦU (cần nhờ ae xem giùm nếu chưa có kinh nghiệm về dòng này), chọn đc xe cứng chút sẽ đỡ tốn tiền thay thế và đỡ bị hành.
Sau giai đoạn thay thế ban đầu này bác chỉ cần dự trù mỗi tháng 3-5tr (k kể xăng, nhớt) để phòng hờ những thứ phát sinh là sống khoẻ với em nó.

2. Đồ E46 rất phổ biến ở VN, cũ cũng có mà mới cũng có, chỉ có 1 số món đăc biệt lắm thì mới phải ship từ US về (cách ship đơn giản, tgian từ 2-3 tuần). Bác có thể vào oemparts.com.vn để nắm sơ qua về giá new, nhìn chung là rẻ, còn giá hàng qua sd còn xài tốt hay tự ship về còn rẻ hơn nữa.

3. E46 318i còn khá cứng loanh quanh 400tr, 325i loanh quanh 450tr. Còn cứng cựa thì có thể cao hơn chút. 325i đạp phê hơn nhưng hao xăng hơn 318i khoảng 20% (325i nội thành 16-17L, hỗn hợp 13-14L, đường trường 10-11L/100km)

4. Hội E46 sg rất vui và nhiệt tình, có mem mới tham gia lại càng vui. Hàng ngày trao đổi kinh nghiệm trên diễn đàn, hàng tháng giao lưu trực tiếp một lần nên bác k cần lo lắng quá nhiều về phụ tùng và gara sửa chữa, chỉ cần lận lưng mỗi tháng 3-5tr như em nói bên trên là đc, khâu tư vấn ae sẽ lo cho bác :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: minhnhanchung