Tập Lái
30/9/13
20
1
0
Tình hình là đi trời mưa hay bị ướt hai kính chiếu hậu hai bên nên khó quan sát và nhất là ban đêm.
Nay nhờ các bác có mẹo nào cho nc mưa ko đọng trên kính hoặc chổ nào gắn hệ thống xông khô kính. Nhờ các bác chỉ giáo dùm e.
Chân thành cảm ơn!
Thân chào!

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
xe picanto của bác hải. em nào cũng có sấy kính chiếu hậu và kính lái mà bác, bác xem lại hay hỏi sale sẽ chỉ cho, nó nằm phía dưới nút điều khiển dàn lạnh (tự động), hình nó giống như con đường trơn trợt có mũi tên đó bác

bác phải bật chức năng này và đợi 1 lát thì nc sẽ tan hết mà
cái khó là kính lái bên tài và bên phụ, khi mưa thì nó sẽ đọng lại trên kính đó, bác có thể dùng sản phẩm liqui moly để mà khắc phục vụ kính đọng trên kính này.

Hạng B2
1/8/13
394
119
43
0909 016 946
www.muaxegiatot.vn
Picanto2012 nói:
Tình hình là đi trời mưa hay bị ướt hai kính chiếu hậu hai bên nên khó quan sát và nhất là ban đêm.
Nay nhờ các bác có mẹo nào cho nc mưa ko đọng trên kính hoặc chổ nào gắn hệ thống xông khô kính. Nhờ các bác chỉ giáo dùm e.
Chân thành cảm ơn!
Thân chào!
Bác độ gương chiếu hậu có chức năng sấy tầm 1 củ là ok mà, bác qua thanhbinhauto hoặc tham khảo các bác trong forum nhé!

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Chỉ có dùng liqui hoặc clear view để nước mưa chảy nhanh, ko đọng lại trên kiếng thui, chứ gặp mưa lớn sấy cũng ko ăn thua.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Hay bác chủ thử phủ nano xem sao. E cũng khó chịu vụ này. E nghĩ bác phủ nano kính lái, kính phụ và 2 gương bên hông chắc là ok đấy. Chứ e cũng bị như bác, khi mưa to cũng k thấy gì nên đành chạy thật chậm cho an toàn.

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
up hình này cho các bác xem có chức năng sấy kính rất hay, nhưng phải đợi tí, cái khó là 2 kính tài và phụ như mình nói
Sấy kính chiếu hậu cho Picanto

nút "REAR" là sấy 2 kính chiếu hậu ngoài đó mấy bác

chắc các bác sale có chỉ cho các bác cách chỉnh nhiệt độ ngoài và trong khoang xe rồi chứ, để tránh trường hợp bị đọng hơi trên kính phía trong ( hoặc ngoài)

mình thì đang dùng thử phủ nano 3M thì phải (cho 2 bên kính tài và phụ) thấy ko hiệu quả lắm,
đơt này đang tính dùng liqui thử đây

Tập Lái
30/9/13
20
1
0
quoccuongact nói:
up hình này cho các bác xem có chức năng sấy kính rất hay, nhưng phải đợi tí, cái khó là 2 kính tài và phụ như mình nói 
nút "REAR" là sấy 2 kính chiếu hậu ngoài đó mấy bác chắc các bác sale có chỉ cho các bác cách chỉnh nhiệt độ ngoài và trong khoang xe rồi chứ, để tránh trường hợp bị đọng hơi trên kính phía trong ( hoặc ngoài) mình thì đang dùng thử phủ nano 3M thì phải (cho 2 bên kính tài và phụ) thấy ko hiệu quả lắm,đơt này đang tính dùng liqui thử đây
Cảm ơn bác, nếu có hiệu quả bác post lên cho ae biết nhé. E chỉ cần 2 gương chiếu hậu là ok rồi

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
quoccuongact nói:

chắc các bác sale có chỉ cho các bác cách chỉnh nhiệt độ ngoài và trong khoang xe rồi chứ, để tránh trường hợp bị đọng hơi trên kính phía trong ( hoặc ngoài)

mình thì đang dùng thử phủ nano 3M thì phải (cho 2 bên kính tài và phụ) thấy ko hiệu quả lắm,
Bác phủ rồi thì cần xài liqui chi nữa. Cái đó nó tác dụng cũng như nano thôi.

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
fly_us nói:
quoccuongact nói:

Bác phủ rồi thì cần xài liqui chi nữa. Cái đó nó tác dụng cũng như nano thôi.
loại này nó giống như fix-klar của liqui
3M thì nghe nói được 6 tháng, nhưng mình thấy 2 bên kính tài và phụ vẫn đọng và bám nước, chứ nước ko tuột xuống khi chạy nhanh,,

để mình đánh thử bằng liqui rồi up cho các bác đánh giá