Hạng B2
19/11/17
387
331
73
Toyotasaigon có khác. Cùng cvt cả, honda lại kém bền hơn, ko biết thông tin ở đâu (?), quả nội thất cổ lỗ sĩ, toàn nhựa thì lại đc tung hô là bền bỉ (!?)
Ngoài thương hiệu toy ra thì vios thua sạch, từ ngoại thất, vật liệu nội thất, công suất động cơ, tính năng, đồ chơi, thua duy nhất 1 túi khí và phanh sau tang trống.

• Like
Reactions: Cubap01
Hạng F
6/9/18
7.371
16.344
113
35
Toyotasaigon có khác. Cùng cvt cả, honda lại kém bền hơn, ko biết thông tin ở đâu (?), quả nội thất cổ lỗ sĩ, toàn nhựa thì lại đc tung hô là bền bỉ (!?)
Ngoài thương hiệu toy ra thì vios thua sạch, từ ngoại thất, vật liệu nội thất, công suất động cơ, tính năng, đồ chơi, thua duy nhất 1 túi khí và phanh sau tang trống.
Bác ko biết thiệt hay dỡn vậy bác,, có nhiều chiếc City bị hư hộp số này rồi,, Toy với Mits thì ít nge hơn nhiều

• Like
Reactions: WMS
Hạng C
19/4/19
598
543
96
40
City chơi nội thất chắp vá nhìn chán đời thế nhỉ. Như bản Top cũ có phải ngon hơn không.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.344
113
35
Thực tế là vậy, cùng là CVT nhưng CVT của City bị lỗi rất nhiều, còn CVT trên Vios có vẻ ít điều tiếng hơn, chính lỗi CVT làm doanh số của City tụt dốc ko phanh.
Đai vô cấp mấy hãng khác đặt hàng từ Boss,, mà mấy đai này chưa tới tuổi thì ko bao giờ đứt dc,, duy chỉ có Honda tự sx nên chất luợng ko bằng,, đúng sai các bác chỉ thêm giúp

Hạng D
23/4/17
1.228
1.537
113
36
Đai vô cấp mấy hãng khác đặt hàng từ Boss,, mà mấy đai này chưa tới tuổi thì ko bao giờ đứt dc,, duy chỉ có Honda tự sx nên chất luợng ko bằng,, đúng sai các bác chỉ thêm giúp
Honda cũng đặt ben bosch nha bác

WMS confirmed
Hạng B2
21/12/13
272
132
43
Tp. HCM
Giờ vios g khó, bị trên đe là city, dưới búa là accent full. Ngta cần xe mạnh them 30tr nữa có xe mạnh gan bằng hạng c, lái ngon, nguoi mê option mua accent vừa đẹp, lai tiet kiem dc 30tr. Ko thấy lý do gì mua vios bản g, giờ vios bản e lại ngon
Tháng 2, chúng ta sẽ xem những gì bạn nói có đúng không :)

Hạng B2
21/12/16
266
370
63
Vios 570 còn có giảm giá, khuyến mãi tùm lum các kiểu.

City 599 khuyến mại lèo tèo.

Lật dc Vios hơi bị khó đấy, chưa kể bản mới sắp về.

Hạng B2
30/9/17
304
346
63
38
Thực tế là vậy, cùng là CVT nhưng CVT của City bị lỗi rất nhiều, còn CVT trên Vios có vẻ ít điều tiếng hơn, chính lỗi CVT làm doanh số của City tụt dốc ko phanh.
Mấy ông hay tự suy diễn quá. City đang chuyển dây chuyền sản xuất nên đứt hàng mấy tháng nay. Người tiêu dùng chả quan tâm gì tới cái Vi Ti, Vi Tiếc gì đâu

Hạng D
4/10/15
1.430
2.508
113
36
Có mấy cái em nghe từ hội City cũng như thỉnh thoảng coi trên mạng, cũng ko biết đúng sai thế nào:
  • Đai của Honda City cũng đặt hàng từ Bosch.
  • Có ít nhất 3 trường hợp bị đứt dây đai đưa lên hội (có nhiều hội City, em chỉ tham gia 1 hội nhỏ, nên chắc chắn số lượng bị đứt nhiều hơn mà em ko biết), điểm chung 3 trường hợp là đều chạy dịch vụ, khi hỏi có bảo dưỡng định kỳ theo hãng ko thì ko có câu trả lời rõ ràng.
  • Hãng yêu cầu thay cả hộp số, giá từ 120 - 130 triệu, dù dây đai còn hoặc đứt. Dây đứt thay cả hộp số thì còn hiểu vì mảnh kim loại văng tứ tán. Dây còn, chỉ mới bị trượt chưa đứt mà vẫn thay cả hộp số thì em cũng ko hiểu. Điển hình là thớt này
Ông chủ thớt chạy 30 vạn thì hư, theo hình thì dây chưa bị đứt. Mà ổng đưa lên hỏi xong lặn mất tiêu ko cung cấp thông tin gì thêm :eek:
- Vios mới chuyển dùng hộp số CVT 2,3 năm nay thì phải. City thì dùng CVT được 6 năm. Nên so độ bền thì hơi khập khiễng. Với em có đọc một comment trên 1 clip utube thấy giải thích có vẻ cũng hợp lý
So sánh Honda City RS 2021 và Toyota Vios G CVT: chọn sedan Nhật thực dụng hay cá tính khi chênh 29 triệu đồng?

• Vấn đề nhớt, số này em thấy một số anh cao thủ trong này cũng rành này @Osin @californian @Tuấn Cali . Các anh có ý kiến gì ko?
  • Sự thực là trong tâm trí em em cũng nghĩ Toyota bền hơn Honda =))

• Like
Reactions: Osin and DZUNGARC