Hạng D
31/5/14
3.467
4.296
113
Anh em có định nghĩa nào chính thống về 5+2 và 7 không.

Theo cách hiểu của mình thì:

7 là loại có sẵn các trang thiết bị cho 2 chỗ ngồi sau cùng: điều hoà (xứ nóng) hay sưởi (xứ lạnh), chỗ để cốc, ghế ngả nghiêng , túi khí :D

5+2 thì chỉ cơ bản là cái ghế để ngồi còn lại thì dùng chung với các đại ca bên trên :D

em nghĩ chắc tính theo chiều dài trục cơ sở

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
bữa thấy đọc bài báo có nói sắp tới toyota sẽ mượn khung gầm của Mazda cho nhìu dòng xe của hãng, ko biết thế nào chứ toy đã mượn tức là ngon nó mới mượn, mà mazda xe thì đẹp , dễ nhìn, nam nữ đều thấy đẹp, bởi vậy doanh số CX5 lúc nào cũng cao, con CX8 này ra chắc bán ko kịp lắp ráp nữa à !
=)) nên dùng đúng từ là sử dụng chung hoặc chia sẻ nhé, mượn thì chưa biết ai mượn của ai đâu =)
Chia sẻ khung gầm thì có gì là lạ đâu như con bt 50 với ranger
Rồi vw với audi cũng chia sẻ khung gầm
Tất cả là để cắt giảm chi phí thôi, chứ ngon với ko ngon nỗi gì ;))

Hạng B1
17/10/18
73
45
35
37
Em cũng mới có 1 topic. Giá cao như vầy thì chắc phải yêu lắm mới lụm con này. 1 là San rẻ hơn kha khá. 2 là ever cơ bắp hơn. 3 là tuner quốc dân hơn. Chứ con này ko vượt trội mà giá lại ko cạnh tranh gì cả!!

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Em thì thấy CX8 hơn San ở bảng điều kiển và gói I-ACTIVSENSE (Gói mà anh TC cắt mất khi nhập về ráp tại VN).
Còn với giá 1399 bản full đã bao gồm khuyến mãi em mua ngay Bitu dư hơn 50tr sắm đồ chơi không suy nghĩ.
Em cũng mê bitu. Mong có so sánh phân tích giũa cx8 và bitu. Bitu giờ đang được giảm 50tr so với giá công bố hả bác

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Còn mình thì đang mê em Palisade, nhìn bên ngoài hầm hố và mạnh mẽ không thua gì Explorer, hi vọng giá sẽ cạnh tranh thì quá tốt.
Nó sinh ra để chơi với Explorer, Pilot hay Highlander mà bác. TC đang nhập về mấy con thăm dò thị trường đó, được mang về lắp bán luôn, khả năng cao là 2.2L dầu chứ xăng V6 như Mẽo chơi ko nổi!

Hạng D
15/6/12
1.522
674
113
45
Hàng ghế 3 Cx8, anh chàng đẹp trai Xehay bảo thua xa Santafe và thua cả CRV. Thực tế, cái ghế CX8 dày hơn, ngồi chắc chắn là êm hơn và khoảng để chân sướng hơn, ko phải co gối như anh CRV hay kể cả Santafe! Việc đầu chạm trần thì trên 1m65 muốn ngồi muốn đụng trần là đụng thôi, chỉ cần ngã người tí nếu ko muốn chạm trần, kể cả innova anh chàng cao hơn 1m8 ngồi thẳng người cũng chạm thôi. Lại còn so sánh với Ertiga hay Xpander vốn là MPV! Em ko đi Mazda nhưng cảm thấy bức xúc cho Mazda vì các review đó :)

Hạng B2
22/2/16
102
52
33
36
San tối nhìn từ xa nhận ra ngay, đẹp. Cx8 nhìn thấy giống cx5 quá, ở ngoài lịch sự, đẹp nhưng nhìn thấy hoài nó chán chán. So sánh 2 bản này Sao không để giá chênh lệch tiền là bao nhiêu? Cx8 nhiều option thấy chả cần thiết với những người đi phố. Đi sài gòn cảm biển chạm đường đông chạy kêu nhức đầu.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Hàng ghế 3 Cx8, anh chàng đẹp trai Xehay bảo thua xa Santafe và thua cả CRV. Thực tế, cái ghế CX8 dày hơn, ngồi chắc chắn là êm hơn và khoảng để chân sướng hơn, ko phải co gối như anh CRV hay kể cả Santafe! Việc đầu chạm trần thì trên 1m65 muốn ngồi muốn đụng trần là đụng thôi, chỉ cần ngã người tí nếu ko muốn chạm trần, kể cả innova anh chàng cao hơn 1m8 ngồi thẳng người cũng chạm thôi. Lại còn so sánh với Ertiga hay Xpander vốn là MPV! Em ko đi Mazda nhưng cảm thấy bức xúc cho Mazda vì các review đó :)
Người ta có nói gì sai ko?
Vấn đề chiếc cx8 này tự nhận là suv 7 chỗ
Trong khi crv và stf là 5+2
Chính xác là hàng ghế 3 quá trật so với cái suv 7 chỗ mà cx8 tự nhận. Nó còn tự nhận là thay thế cx9 cơ ;))

Hạng B1
19/5/14
84
2.063
83
54
Người ta có nói gì sai ko?
Vấn đề chiếc cx8 này tự nhận là suv 7 chỗ
Trong khi crv và stf là 5+2
Chính xác là hàng ghế 3 quá trật so với cái suv 7 chỗ mà cx8 tự nhận. Nó còn tự nhận là thay thế cx9 cơ ;))
Anh đã ngồi chậy thử chưa, em mới thử ở Chu Lại hôm qua hàng 2 và 3 rộng nha anh

Hạng D
6/5/04
2.797
1.901
113
Vietnam
bữa thấy đọc bài báo có nói sắp tới toyota sẽ mượn khung gầm của Mazda cho nhìu dòng xe của hãng, ko biết thế nào chứ toy đã mượn tức là ngon nó mới mượn, mà mazda xe thì đẹp , dễ nhìn, nam nữ đều thấy đẹp, bởi vậy doanh số CX5 lúc nào cũng cao, con CX8 này ra chắc bán ko kịp lắp ráp nữa à !

Ak, tuỳ mắt thôi bác, thiết kế Mazda nhìn thấy ớn nên không muốn nhìn.