Tập Lái
19/5/09
2
0
0
Tôi xử dụng xe TOYOTA Altis đời 2002, xe chạy tốt nhưng thời gian gần đây khi chạy khoảng vài chục km thì AC của máy lạnh nhấp nháy liên tục, máy lạnh không hoạt động, những lúc như thế tôi phải nhấn AC vài cái thì máy lạnh hoạt động trở lại, không lâu sau lại bị tiếp. Thợ điện xe đã kiểm rất kỹ hệ thống điện cho máy lạnh, thợ điện lạnh thay lọc và thay cả ga mới nhưng vẫn không hết. Nhờ các bác tư vấn giùm! Cám ơn rất nhiều.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Nhiều khả năng hệ thống làm mát gặp trục trặc, dàn nóng của HTL bị quá nhiệt nên ECU cắt máy nén để bảo vệ HTL. Bác tập trung xử lý theo hướng này nhé!

Tập Lái
19/5/09
2
0
0
Automatic nói:
Nhiều khả năng hệ thống làm mát gặp trục trặc, dàn nóng của HTL bị quá nhiệt nên ECU cắt máy nén để bảo vệ HTL. Bác tập trung xử lý theo hướng này nhé!

Cám ơn bác Automatic nhé! Nhưng xin bác giải thích thêm HTL và ECU là gì? Có phải HTL là bơm nén (lốc) và ECU là điều khiển không ạ?

Hạng B1
25/4/09
59
0
6
xin bác Duy Xuân nói rõ thêm triệu chứng để em ngâm cứu thử. Cứ chạy vài chục cây số nó mới bị hả bác? Bác có độ thêm cái gi trước xe không? bác thử xem lại các thanh tản nhiệt ở giàn nóng với giàn lạnh coi nó có bị đóng bụi nhiều không? Nếu mấy cái đó ok hết thì em nghĩ con cảm biến nhiệt ở giàn lạnh nó muốn nghỉ hưu rối bác ạh.

Tập Lái
3/5/07
4
0
0
cái này pác phải xem dàn lạnh roài, trong dàn lạnh nó có cái van tiết lưu ấy, lâu ngày là nó có vấn đề, vì các thứ khác đều ngon

Tập Lái
2/12/06
13
2
0
Mat vit Relay A/C bi chay ro,khi nhan A/C dien chap chon xuong may nen luc co luc khong.Trong khoang 2-3 giay khong co dien xuong may nen tuc la khong co tin hieu vong quay tu cam bien may nen den hop dieu khien,no se bao loi va den A/C chop tat.Ban nen thay Relay A/C,thuong ky hieu Relay A/C hoac A/G.