Hạng B1
23/10/12
73
58
18
Q.Bình Thạnh - Saigon
Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
sao nói vậy dc bác. Đáng lẽ phải cảnh báo mọi người trên thông tin. Báo đài. Rồi chốt chặn ngay từ lúc đầu. Chứ k phải để ng ta sai rồi mới xử lý. Đôi khi người ở tỉnh mới lên còn chưa rành thì sao

Hạng C
3/9/13
770
945
93
sao nói vậy dc bác. Đáng lẽ phải cảnh báo mọi người trên thông tin. Báo đài. Rồi chốt chặn ngay từ lúc đầu. Chứ k phải để ng ta sai rồi mới xử lý. Đôi khi người ở tỉnh mới lên còn chưa rành thì sao
chắc có biển báo mà họ không nhìn đấy ạ. Tỉnh thì cũng phải học luật mới có bằng chứ bác, đâu nói tỉnh lên nên hok bít, biển báo giao thông cơ bản như nhau mà.

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
Nếu 2B không biết mình phạm luật thì sao lại quay đầu bỏ chạy hả bác?

Hạng B1
19/10/10
96
54
18
Biết nhưng cố tình, bằng chứng thấy công an là quay đầu bỏ chạy,

• Like
Reactions: phantan
Hạng B2
1/5/14
157
170
43
Xin thưa với các bác là mấy người kia chắc chắn biết không được đi vào đường cấm, nhưng vì cái tiện lợi trước mắt mà vẫn cứ đi.

Không phải phân biệt người giàu - người nghèo, nhưng mình thấy người lao động Vietnam rất thiếu tôn trọng bản thân mình, cũng
như trách nhiệm với bản thân và gia đình còn cực kỳ thấp. Đã nghèo rồi thì phải lo lấy cái mạng sống và sức khỏe của mình, đấy
là cái cần câu cơm cho họ và gia đình họ. Nếu xảy ra tai nạn thì dù không chết cũng mang thương tích, hay mất sức khỏe thì cái
nghèo nó cứ đeo đẳng mãi, gia đình và toàn bộ thành viên bị ảnh hưởng nặng nề.

Còn thằng giàu thì nói thật là nó yêu thương bản thân nó lắm :), mà lỡ có bị gì đấy thì gia đình nó cũng lo được.

• Like
Reactions: tranhaminh
Hạng B2
15/5/14
249
163
43
32
đường này cấm xe máy từ lâu rồi, và ở đầu đường cũng có biển cấm, ở đây là ngta cố tình vi phạm bác ạ