Hạng D
5/5/07
1.358
15.144
113
Em có cậu em trong công ty, hôm qua chạy xe 16 chỗ qua cầu Chà Và.
Cầu có bảng cấm xe tải >1,5 tấn
Xe 16 chỗ tổng là 1,9 tấn
Theo điều 33 nghị định 171 phạt 3 đến 5 triệu lỗi quá trọng tải cầu đường 20-50%
Sáng nay ra quyết định phạt tài xê 4 triệu, phạt công ty 6 triệu.
Vậy có đúng không các bác
Em đang đợi cậu ấy mang quyết định nộp phạt về coi

Sáng nay lên tìm thằng giữ giấy tờ hôm qua, nó bảo đưa cho xếp nó rồi. Không tìm được thằng xếp phải thuê cò 400 ngàn đi lấy biên bản.
xxx cắn áo rách quá mà, tội nghiệp cậu ấy tài xế lương 5 triệu còn phải ăn nữa chứ

LT confirmed
Hạng B2
6/3/14
198
166
43
Sorry em bức xúc tí!
"tội nghiệp cậu ấy tài xế lương 5 triệu còn phải ăn nữa chứ" biết thế sao trước khi làm không nghĩ tội cho mình trước? Hay đợi tới lúc này mới nhận ra? Biết bao nhiêu trường hợp sập cầu cũng vì cứ bỏ qua bảng cấm này!

Hạng D
5/5/07
1.358
15.144
113
Sorry em bức xúc tí!
"tội nghiệp cậu ấy tài xế lương 5 triệu còn phải ăn nữa chứ" biết thế sao trước khi làm không nghĩ tội cho mình trước? Hay đợi tới lúc này mới nhận ra? Biết bao nhiêu trường hợp sập cầu cũng vì cứ bỏ qua bảng cấm này!

Tại cậu ý chạy 16 chỗ xe không, mà cầu Chà Và thì mọi khi vẫn chạy qua, hôm qua mới có cái bảng cấm. Với lại chạy trước cậu ấy có chiếc 29 chỗ bảng số thành phố mà không bị bắt, cậu ý chạy xe bảng số tỉnh thì bắt

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
có thể tài xế lơ đễnh ko để ý biển cấm, học phí 4tr này cũng không quá đắt đâu bác, cho dù có bị cty cho thôi việc thì cũng ko quá đắt vì vẫn có thể chạy ở chỗ khác, chỉ khi nào có điều không hay nhất xảy ra như bác @LT nói thì lúc đó sẽ rất đắt, học phí bn cũng ko đủ

• Like
Reactions: hiep luc
Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Tại cậu ý chạy 16 chỗ xe không, mà cầu Chà Và thì mọi khi vẫn chạy qua, hôm qua mới có cái bảng cấm. Với lại chạy trước cậu ấy có chiếc 29 chỗ bảng số thành phố mà không bị bắt, cậu ý chạy xe bảng số tỉnh thì bắt
Nếu xe 16c của bác có cam hành trình chộp lại đc em 29c kia thì sẽ dễ nc hơn với xxx, cái này thật sự là cũng xui cho tài của bác

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Mới tuần trước xe công ty em cũng dính quá tải bị TTGT vịn (chạy trung chuyển khoảng 2km). Tài xế báo về em chạy ra làm việc.
Nghe TTGT nói lỗi quá tải phạt cả Tài Xế và Công Ty. Cuối cùng sau một lúc làm việc TTGT cho em chọn phạt 1 trong 2, cuối cùng em chọn chỉ phạt tài xế, vì mức phạt tài xế nhẹ hơn mức phạt Công Ty. Công Ty cũng đóng phạt cho Tài Xế. Chứ để tài Xế đóng phạt tôi nghiệp quá.
Vậy là có Quy định phạt cả Tài Xế và Công Ty luôn đó bác. Đợt này làm căng quá tải lắm.

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Bác Chủ nhằm rồi là cầu Nhị Thiên Đường nhé (Hướng quận 5 sang quận 8 phải chạy cầu mới)

Hạng D
5/5/07
1.358
15.144
113
Bác Chủ nhằm rồi là cầu Nhị Thiên Đường nhé (Hướng quận 5 sang quận 8 phải chạy cầu mới)

Vậy à bác, em đang đợi cậu ý cầm biên bản với quyết định phạt về.