Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
14/2/12
5
2
3
Em bán bên này khi nó đang xây dựng (nhưng không phải dân của chủ đầu tư)
Tình hình hiện tại là khoảng hơn 30% số lượng nhà bên này có sổ hồng rồi đó bác.
Môi trường thoáng mát, yên tĩnh, 1 bên là biệt thự đã phân lô, chia nền, 1 bên là chung cư petroland, giữa 2 chung cư có khoảng công viên và đường đi khá rộng. Bên hông thì có 1 con sông (nói sông cho oách xà lách chứ cũng là con rạch thui, qua bên kia con rạch là sân gôn chưa hiện hữu), Bên hông đối diện là công viên cây xanh.
nói chung môi trường là ok
Chất lượng công trình thì bác nên đi xem thực tế để quyết định, nhưng chắc chắn với bác là hơn hẳn chất lượng của petroland sát bên.
Em hết bán bên này rồi, nhưng khách hàng củ ngày xưa em bán ở bên này rất nhiều, nếu bác cần thêm j trong khả năng có thể em sẽ giúp bác.

Tập Lái
5/10/14
0
7
2
39
Mình đã từng thuê và nay mình đã mua căn hộ ở đây. Như bạn chủ top nói, mình ko hiểu đây cũng ko hot, mặc dù môi trường sống, thiết kế căn hộ đẹp, chất lượng tốt. Có vẻ do hơi xa :)

• Like
Reactions: seaniceBr
Tập Lái
5/10/14
0
7
2
39
Căn hộ đã có sổ hồng nha bạn. Mình đã sang ten được. Chất lượng xây dựng ok, chưa thấy xuống cấp, ban quản lý ổn, giá cả hợp lý.

• Like
Tập Lái
8/7/14
0
3
3
38
Quận 2
www.bdsdongsaigon.vn
có sổ hay không thì dễ thôi mà chủ thớt, bác mua thì ắt hản phải bỏ công đi coi rùi, gặp bác chủ nhà order cho coi là xong thôi! nếu có sổ hồng rồi thì cũng ổn đấy, không biết bác thớt tính mua căn bao nhiêu m2???

• Like
Tập Lái
5/10/14
0
7
2
39
Mình đã từng thuê và nay mình đã mua căn hộ Thủ Thiêm Star, đã sang tên xong luôn (những người nộp hồ sơ làm sổ hồng đợt đầu thì nay đã có sổ hồng rồi nhé, Pháp lý căn hộ này xem như okie). Đối với căn hộ ở đây, mình có thấy 1 số điểm sau:
1. thiết kế: hợp lý, mình đã từng xem nhìu dự án ở Quận 2 thì thấy ở đây okie hơn cả (hơn cả Parc Spring), các căn 2 wc, 2 phòng ngủ thì đều có lô gia phơi đồ, căn hộ thoáng gió, bố phí phòng hợp lý
2. chất lượng xây dựng: ổn, thiết bị vệ sinh tốt, căn hộ giao gần 4 năm rồi nhưng không xuống cấp (nếu ai ở kỹ)
3. không gian, môi trường xung quanh: quá tốt, có sân chơi lớn ở sát bên và công viên ở giữa Thủ Thiêm Star và Petroland, mảng xanh rất nhiều và trong lành
4. tiện ích: tiện ích hiện hữu của dự án không nhìu, ko có hồ bơi là điều mình ko thích nhất. tuy nhiên chắc vậy giá mới mềm, chứ có hồ bơi thì mình nghĩ so về các yếu tố hơn các cc khác nhiều, giá tầm 20tr/m2 là còn rẻ. Hiện nay, xung quanh chung cư có: trường cấp 1 Nguyễn Văn Trỗi (cách 100m), trường mẫu giáo Nam Mỹ ở ngay dưới chung cư, sân bóng mini (cách 50m), chợ, nhà thờ (cách 500m)...
5. giao thông: hiện nay tính ra là khá xa, và do đường Nguyễn Duy Trinh khá hẹp nên khi xe đông thì đi xe hơi chậm (đi chậm chứ ko phải kẹt xe nhe). đầu năm sau nếu thông xe đường nối giữa Mai Chí Thọ đến nút giao thông cao tốc Long Thành - Dầu Giây thì sẽ giải quyết được vấn đề này.
So với giá cả các căn hộ gần đó như: giá cao hơn như Parc Spring hay Homyland thì mình thấy thiết kế, chất lượng của TTStar hợp lý hơn với giá cả mềm hơn, và trên hết là đã có sổ hồng. so với các căn hộ Petroland, Thủ Thiêm Xanh.. thì TTStar ổn hơn nhiều về thiết kế, chất lượng xây dựng (giá TTStar chỉ nhích hơn chút so với các cc này).
Túm lại, ủng hộ bạn mua căn hộ :)

Hạng B1
9/9/14
87
121
33
31
Mình đã từng thuê và nay mình đã mua căn hộ Thủ Thiêm Star, đã sang tên xong luôn (những người nộp hồ sơ làm sổ hồng đợt đầu thì nay đã có sổ hồng rồi nhé, Pháp lý căn hộ này xem như okie). Đối với căn hộ ở đây, mình có thấy 1 số điểm sau:
1. thiết kế: hợp lý, mình đã từng xem nhìu dự án ở Quận 2 thì thấy ở đây okie hơn cả (hơn cả Parc Spring), các căn 2 wc, 2 phòng ngủ thì đều có lô gia phơi đồ, căn hộ thoáng gió, bố phí phòng hợp lý
2. chất lượng xây dựng: ổn, thiết bị vệ sinh tốt, căn hộ giao gần 4 năm rồi nhưng không xuống cấp (nếu ai ở kỹ)
3. không gian, môi trường xung quanh: quá tốt, có sân chơi lớn ở sát bên và công viên ở giữa Thủ Thiêm Star và Petroland, mảng xanh rất nhiều và trong lành
4. tiện ích: tiện ích hiện hữu của dự án không nhìu, ko có hồ bơi là điều mình ko thích nhất. tuy nhiên chắc vậy giá mới mềm, chứ có hồ bơi thì mình nghĩ so về các yếu tố hơn các cc khác nhiều, giá tầm 20tr/m2 là còn rẻ. Hiện nay, xung quanh chung cư có: trường cấp 1 Nguyễn Văn Trỗi (cách 100m), trường mẫu giáo Nam Mỹ ở ngay dưới chung cư, sân bóng mini (cách 50m), chợ, nhà thờ (cách 500m)...
5. giao thông: hiện nay tính ra là khá xa, và do đường Nguyễn Duy Trinh khá hẹp nên khi xe đông thì đi xe hơi chậm (đi chậm chứ ko phải kẹt xe nhe). đầu năm sau nếu thông xe đường nối giữa Mai Chí Thọ đến nút giao thông cao tốc Long Thành - Dầu Giây thì sẽ giải quyết được vấn đề này.
So với giá cả các căn hộ gần đó như: giá cao hơn như Parc Spring hay Homyland thì mình thấy thiết kế, chất lượng của TTStar hợp lý hơn với giá cả mềm hơn, và trên hết là đã có sổ hồng. so với các căn hộ Petroland, Thủ Thiêm Xanh.. thì TTStar ổn hơn nhiều về thiết kế, chất lượng xây dựng (giá TTStar chỉ nhích hơn chút so với các cc này).
Túm lại, ủng hộ bạn mua căn hộ :)
WOW WOW tất cả các thông tin em chờ mấy ngày không những bác giải đáp tất mà còn bonus quá trời!:) Ngàn Lần Đa Tạ bác !
Em trước có đi ngang qua chung cư này, thấy khá đẹp nhưng hồi đó đang đi tìm đất nên cũng không để tâm, mãi đến bây giờ em mới vô tình thấy thiết kế khu này trên mạng + biết 1 vài thông tin cũng như giá cả quá ok mà tiếc giờ em lại đang có việc ở quê nên không tận mục sở thị được.
bác Flamingo2201, chắc hiện tại bác vẫn đang ở khu này phải không ạ? Không biết khu này ở được bao nhiêu % rồi với lại khu này có yên tĩnh không bác, em là em rất sợ các liveshow từ hàng xóm:).Nên Em tính thuê 1 căn trong này ở tầm 2 tháng để xem khu này có hợp với em k?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.