Hạng D
8/10/11
3.069
6.035
133
Để xây dựng hệ thống đại lý từ bắc vào nam cho một hãng xe TQ như MG hiện tại không phải dễ, không đơn giản chút nào. Xe MG cũng bắt đầu thấy chạy nhiều, chắc thấy ngon nên tụi TQ nó lấy lại quyền phân phối thôi.
Em thấy MG giờ ra đường nhiều rồi có người mua chạy dich vụ nữa, chất lượng thì 5 năm sau mình mới bàn vấn đề này chính xác hơn xe Vin cũng vậy.

• Like
Reactions: no_need_1
Hạng D
24/2/20
4.622
7.671
113
37
Em thấy MG giờ ra đường nhiều rồi có người mua chạy dich vụ nữa, chất lượng thì 5 năm sau mình mới bàn vấn đề này chính xác hơn xe Vin cũng vậy.
Nội bảo hành 5 năm ko giới hạn số km là thấy ngon rồi, nhưng sau vụ mất trợ lực lái ở bình dương thì nhiều người cũng rén. Thôi cứ JAV cho chắc ăn vì xe JAV giờ chả ngán opption với oppa hay khựa nữa rồi.

Hạng C
10/2/09
853
1.126
93
Nói thiệt với bác, ai mua MG chạy dịch vụ, chắc là bị cái bệnh là ham xe thái quá, những xe mà gắn biển vàng (trừ bọn chuyên chạy dịch vụ.) đến khi bán đi bị lái nó ép giá banh xác luôn, thêm cái vụ này nữa thôi chắc bán xe mà nghe giá chắc khóc luôn quá.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
8/10/11
3.069
6.035
133
Nội bảo hành 5 năm ko giới hạn số km là thấy ngon rồi, nhưng sau vụ mất trợ lực lái ở bình dương thì nhiều người cũng rén. Thôi cứ JAV cho chắc ăn vì xe JAV giờ chả ngán opption với oppa hay khựa nữa rồi.
Giờ a tìm giá xe jav hèn 520tr lăn bánh cho con xe sedan chiều dài rộng option như pk C. Em nghĩ nó bán được xe là có lý do đó a.

• Like
Reactions: Tony Stark
Hạng C
25/10/20
825
978
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Cho mình hỏi xe MG của Anh đc TQ mua lại thành xe TQ? Vậy xe Land Rover Ấn mua lại thì sao gọi là hãng xe Anh Quốc? Hơi kho hỉu mặc dù e k ưa TQ cho lắm, chỉ hơi thắc mắc

Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.494
18.217
113
Lâm Đồng
Cho mình hỏi xe MG của Anh đc TQ mua lại thành xe TQ? Vậy xe Land Rover Ấn mua lại thì sao gọi là hãng xe Anh Quốc? Hơi kho hỉu mặc dù e k ưa TQ cho lắm, chỉ hơi thắc mắc
Còn tùy vào cách hãng marketing và tâm lý khách hàng nữa. Chứ truy xuất nguồn gốc thì nhiều chuyện để nói lắm ạ.

RR của Anh nhưng nằm dưới BMW, nhưng chưa thấy ai gọi là xe Đức
Volvo của Thụy Điển nhưng nằm dưới trướng Geely, lúc vui thì bà con gọi là xe châu Âu nhưng lúc buồn thì gọi là xe TQ.

Hạng F
12/10/16
7.543
6.412
113
Cho e hỏi là giả sử e có con MG5 màu vàng như Lamborghini, giờ vài tháng nữa TCM nó bỏ của chạy lấy ng thì mình vẫn dc giữ bảo hành như cũ pk? :eek:

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.622
7.671
113
37
Giờ a tìm giá xe jav hèn 520tr lăn bánh cho con xe sedan chiều dài rộng option như pk C. Em nghĩ nó bán được xe là có lý do đó a.
Em nghĩ nó bán được cho mấy anh choai choai đi cua gái thôi vì giống Mec

• Haha
Reactions: namvios
Hạng D
24/2/20
4.622
7.671
113
37
Trên OS có ai chạy chevrolet ko hiện nay đi bảo dưỡng hay thay thế phụ tùng khó ko mấy bác? em thấy chevrolet giống MG hiện nay.