Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tắt chống trộm Lacetti EX

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Chào các bác, em có con Lac EX đời 2005 mặc định xe có hệ thống chống trộm.
Mỗi lần lock xe bằng remote thì xe kêu cái chít và kích hoạt chống trộm, khi đó đè nắp capo thì xe lại hú lên, đôi lúc người nhà không để ý đè lên là hú om xòm
Câu hỏi của em là làm cách nào lock xe bằng remote mà không kích hoạt chống trộm ạ
Thank các bác.

Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Em nghĩ cái này là hệ thống báo động lắp rời, ko phải zin của hãng,
Zin của hãng chừng nào mở cửa nó mới kêu, còn đụng nhẹ mà kêu là bộ gắn rời, bác mở capo lên xem cái loa nó kêu chỗ nào, rút dây ra đi, khi nào cần xài cắm lại thôi.
Mấy cái báo này nhiều lúc cũng cần nhiều lúc lại phiền, đụng nhẹ hú inh ỏi, kaka.

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Dạ em nghĩ hệ thống này theo hãng ạ, vì nó điều khiển trên remote zin của xe.
Dưới nắp capo em thấy có mấy cái nút dạng cao su gì đấy, có lẽ nó kích hoạt khi đè lên.

Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Dạ em nghĩ hệ thống này theo hãng ạ, vì nó điều khiển trên remote zin của xe.
Dưới nắp capo em thấy có mấy cái nút dạng cao su gì đấy, có lẽ nó kích hoạt khi đè lên.
Chống trộm bây giờ có thể lắp theo remote zin đó bác.
Sao xe bác đời 2005 mà có hay vậy nhỉ, em đi mấy xe đời này đâu có đâu ta.
bác xem coi nó dùng còi giống lúc mình bóp còi bên trong ko, hay còi khác là biết liền à.

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Chống trộm bây giờ có thể lắp theo remote zin đó bác.
Sao xe bác đời 2005 mà có hay vậy nhỉ, em đi mấy xe đời này đâu có đâu ta.
bác xem coi nó dùng còi giống lúc mình bóp còi bên trong ko, hay còi khác là biết liền à.
Thực ra em cũng không biết có phải zin theo xe không, xe này em mua lại thì đã thấy có vậy rồi.
Tiếng báo động nó khác với tiếng còi xe bấm trên vô lăng bác ạ.
Khi em lock cửa bằng remote thì nó kêu cái éc, khi báo động thì tiếng hú theo em cũng từ cái còi này phát ra.
Trường hợp khi em mở bất kỳ cửa nào của xe, trừ cửa tài, và bấm lock cửa trên remote thì xe lock cửa thôi, không kích hoạt chống trộm. Không biết các xe bác biết có giống vậy không?

• Like
Reactions: Nhut__Le
Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Thực ra em cũng không biết có phải zin theo xe không, xe này em mua lại thì đã thấy có vậy rồi.
Tiếng báo động nó khác với tiếng còi xe bấm trên vô lăng bác ạ.
Khi em lock cửa bằng remote thì nó kêu cái éc, khi báo động thì tiếng hú theo em cũng từ cái còi này phát ra.
Trường hợp khi em mở bất kỳ cửa nào của xe, trừ cửa tài, và bấm lock cửa trên remote thì xe lock cửa thôi, không kích hoạt chống trộm. Không biết các xe bác biết có giống vậy không?
Hjx em chưa đi qua dòng này nên ko mò chỉ bác đc, nhưng em chắc cái còi hú báo động đó là chủ cũ lắp thêm vào, ko có zin theo xe.
Cách đơn giản nhất bây giờ là bác tìm cái còi đó và tắt dây thôi, khi nào thích xài gắn lại.
Còn ko khi nào đi bảo dưỡng thì nhờ các chú kỹ thuật vậy.
Hjhj.

• Like
Reactions: trungmchau
Hạng C
28/4/09
792
821
93
Chống trộm này là hàng theo xe, ko phải lắp thêm đâu, bác thử khóa cửa bằng chìa không dùng remote xem sao, xe em thỉnh thoảng nó cũng hú inh ỏi. Hoặc bác vô hãng nói thay mây cái nút cao su ở cánh cửa và dưới nắp capo, chắc lâu ngày nó bị lão hóa.

• Like
Reactions: Nhut__Le
Hạng C
25/11/13
618
743
93
Chống trộm này là hàng theo xe, ko phải lắp thêm đâu, bác thử khóa cửa bằng chìa không dùng remote xem sao, xe em thỉnh thoảng nó cũng hú inh ỏi. Hoặc bác vô hãng nói thay mây cái nút cao su ở cánh cửa và dưới nắp capo, chắc lâu ngày nó bị lão hóa.
Dạ của em nó không hú lung tung, nó chỉ hú khi có người đè nắp capo thôi bác.
Ý của em thì vẫn muốn khóa xe bằng remote nhưng không muốn kích hoạt báo động chống trộm ạ