Hạng D
11/1/11
2.356
2.407
113
Earth
lmtuan nói:
dragonlong76 nói:
Bác nên vào hãng Toy check lại xem sao chứ tay lái Altis từ 2007 trợ lực điện, xoay volang rất nhẹ, nhẹ hơn cả Cam (trợ lực dầu)
2007 hình như vẫn là trợ lực dầu bác ạ. Cá nhân em thì thấy tay lái altis đời mới nặng! Trợ lực điện chắc chỉ có tác dụng thay đổi độ nặng nhẹ của tay lái theo vận tốc thôi hay sao ấy.
Nếu em nhớ không nhầm thì từ cuối 2007 TMV ra form Altis mới thay cho form cũ và có luôn trợ lực điện trên volang, Bác nào có t.tin chính xác hơn xin chia sẽ nhé.

Hạng B1
11/10/09
70
0
0
51
Xe em Altis 04, tay lái cũng khá "nặng" (xoay 1 tay nhiều lúc cũng vất vả). Định kỳ vô hãng bảo dưỡng lần nào anh cố vấn cũng bảo loại này nó vậy. Em mới thay dầu trợ lực nhưng cũng chẳng thay đổi gì.
Anh em nào biết cho comment dùm.

Hạng D
25/11/07
2.122
60.508
113
Viện Nghiên Cứu
Xe em 2007, đợt cuối cùng của form cũ!
Ban đầu đã thấy nặng thế, cảm thấy bình thường, nhưng giờ so sánh với Camry 3.5 thấy nặng hơn rất nhiều!
Đợt bảo dưỡng trước, vào Toyota BH đề nghị kiểm tra tay lái, nhân viên kỹ thuật nói bình thường!

Tập Lái
21/10/11
19
1
3
Xem em 1.8AT 2010 khi di chuyển chậm, quay đầu thì nhẹ nhàng, thoải mái, nhưng khi chạy trên đường thì em cảm thấy là nặng, khó lái 1 tay được (trước đây em đi chiếc Lanos toàn lái một tay mà lại ok he he). Như vậy có phải là bình thường không các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
tuvantaichinh nói:
Xem em 1.8AT 2010 khi di chuyển chậm, quay đầu thì nhẹ nhàng, thoải mái, nhưng khi chạy trên đường thì em cảm thấy là nặng, <span style=""color: #0000ff;"">khó lái 1 tay được</span> (trước đây em đi chiếc Lanos toàn lái một tay mà lại ok he he). Như vậy có phải là bình thường không các bác?
Đem đi kiểm tra đi bác. Có nặng hơn nhưng chắc củng không như bác nói.

Hạng C
23/7/09
551
1
18
40
tuvantaichinh nói:
Xem em 1.8AT 2010 khi di chuyển chậm, quay đầu thì nhẹ nhàng, thoải mái, nhưng khi chạy trên đường thì em cảm thấy là nặng, khó lái 1 tay được (trước đây em đi chiếc Lanos toàn lái một tay mà lại ok he he). Như vậy có phải là bình thường không các bác?
Bác đi đường trường mà tay lái nặng là tốt chứ bác.Chứ đi mà tay lái nhẹ như bay thì nguy hiểm ah