Hạng B2
9/12/13
145
342
63
Chào các bác trên diễn đàn OS ! Mấy hôm nay xe của em bị Gián tấn công, buổi sáng mở xe ra đi làm bình thường, cỡ 7h tối mở xe ra thấy gián bò hàng đàn trên ghế, trên sàn xe, thấy người nó chạy tứ tung em đập chết được vài em to cõ hạt đậu phộng. Về nhà em lấy thảm sàn ra, dùng bình xịt kiến gián đậm đặc vào xe cứ tưởng sáng hôm sau chết đầy mà sáng mở cửa ko thấy xác em nó, trưa nay trời nắng em ra mở của xe coi sao thấy cả bầy đang bò, nổi hết da gà, các bác có cao kiến gì giúp em oanh tạc, tiêu diệt IS Gián này .:3dup:

Hạng C
10/4/10
630
99
28
41
Bác ra chỗ bán thuốc sát trùng, mua một bịch thuốc diệt côn trùng dạng bột. Về rắc chút xíu (ít thôi, cỡ chừng 1 bi heroin ;)) lên thảm sàn, xuống gầm ghế vài hôm là OK liền.
Trong các loại côn trùng, gián là loại dễ trị nhất đó bác.
Sau vài ngày có cần làm vệ sinh gì nữa ko bác?

• Like
Reactions: Dalatjolie1976
Hạng B2
9/12/13
145
342
63
Bác ra chỗ bán thuốc sát trùng, mua một bịch thuốc diệt côn trùng dạng bột. Về rắc chút xíu (ít thôi, cỡ chừng 1 bi heroin ;)) lên thảm sàn, xuống gầm ghế vài hôm là OK liền.
Trong các loại côn trùng, gián là loại dễ trị nhất đó bác.
ok ok, Cám ơn bác nhiều, chút ghé qua mua lun tối về rắc nhưng chắc em chơi nguyên bánh đi cho chắc ăn, một bi sợ không đủ độ phê bác à :3dandap:

Hạng D
14/8/11
4.167
87.980
113
Có lẽ cụ chưa nhìn kỹ bình xịt rồi. Có loại chỉ dùng xịt muỗi và có loại dùng để xịt côn trùng nói chung. Nếu cụ dùng bình xịt côn trùng thì chỉ cần xịt toàn xe để 30 phút ... chả còn con gián nào có thể sống nổi và dù nấp ở đâu nó cũng bò ra chết.... sau đó mở cửa xe ra phơi là hết mùi... đơn giản. Dùng cách khác thì chuyện giải quyết sau khi diệt gián còn phức tạp hơn!!!! Mà cũng lạ nhỉ... nhà cháu chưa bao giờ chứng kiến gián có trong xe!!!!

• Like
Tập Lái
17/8/13
5
5
3
Cái vụ này tôi cũng đã từng bị rồi. Giải pháp là lấy hết đồ trong xe ra (kể cả đồ ở trong hộc táp lô & hộc để đồ chổ ghế ngồi). Mua chai xịt côn trùng (Raid max) xịt vô hết toàn bộ xe, nhớ giở thảm & xịt luôn vô hộc để đồ + khoang máy dưới capo xe luôn. Xịt xong đóng cửa xe để đó 1 đêm xong sáng hôm sau lấy máy hút bụi để hút xác gián ra & mở cửa xe 1 buổi là xong. Nhưng để chắc ăn, tôi đã lập lại liên tục trong 2, 3 ngày liền. Kết quả là không còn em gián nào trong xe cho tới giờ luôn. Tất nhiên là trong mấy ngày đầu sau khi làm thì vẫn bị ám mùi của thuốc xịt. Nên nếu có điều kiện thì hạ kính & xách xe chạy đi VT chơi 1 vòng cho bớt mùi là xong :)

• Like
Reactions: tranhieult
Hạng B2
27/12/09
266
9
18
69
HANOI
Em dùng Fedona, chuyên dùng diệt muỗi sốt xuất huyết, nó ít mùi và ít độc hại. thường thì phun trong nhà được vài tháng.

• Like
Reactions: DUYB2
Hạng B2
9/12/13
145
342
63
Cái vụ này tôi cũng đã từng bị rồi. Giải pháp là lấy hết đồ trong xe ra (kể cả đồ ở trong hộc táp lô & hộc để đồ chổ ghế ngồi). Mua chai xịt côn trùng (Raid max) xịt vô hết toàn bộ xe, nhớ giở thảm & xịt luôn vô hộc để đồ + khoang máy dưới capo xe luôn. Xịt xong đóng cửa xe để đó 1 đêm xong sáng hôm sau lấy máy hút bụi để hút xác gián ra & mở cửa xe 1 buổi là xong. Nhưng để chắc ăn, tôi đã lập lại liên tục trong 2, 3 ngày liền. Kết quả là không còn em gián nào trong xe cho tới giờ luôn. Tất nhiên là trong mấy ngày đầu sau khi làm thì vẫn bị ám mùi của thuốc xịt. Nên nếu có điều kiện thì hạ kính & xách xe chạy đi VT chơi 1 vòng cho bớt mùi là xong :)
em cũng từng làm như vậy rồi bác ạ nhưng vẫn không xi nhê gì, có thể xe em cũ quá có nhiều ngóc ngách, ghế nỉ nên tụi Gián mới có nơi trú ẩn, em đang tìm loại thuốc bác milkyqh coi sao đã.

Hạng C
4/6/11
893
2.122
93
Quận nhì
Xe mình trước đây ko có 1 con gián , từ khi bỏ làm đồng sơn mang về sáng nào cũng thấy phân gián trên ghế & miếng lót chân . Đã ''oanh tạc'' Raid toàn bộ ngóc ngách xe ~ 3 lần , hiện tại ko còn thấy phân nữa nhưng chưa biết đã tiệt nọc chưa hay vài bữa lại tái phát . :3dbachoc:.

• Like
Hạng B2
15/9/14
109
55
28
1 tuan lay chaj jumbo xịt một lần. Xịt vao trog xe. Trog khoan máy. Open het cửa cho het mùj.
Hạn chế use lá dứa. Ján khoáj lam