Hạng B1
19/8/13
92
59
18
cả tháng rồi, nhưng giờ em mới cắt clip ra để tham khảo ý kiến các bác cái vạch kẻ đường và cái biển cho phép quay đầu, gặp trường hợp em các bác trình bày sao ạ? Lịch trình của em là ôm bùng binh về Thanh Đa ạ. Nhưng chưa thành hiện thực thì bị vẫy vào rồi. Cái này có kiện người kẻ vạch được ko hay phải nhắn tin cho bác Thăng đây ?
Cảm ơn các bác ạ.

Hạng D
6/3/14
1.365
586
113
Bác chiến đến cùng phá cái bẩy này đi bác nếu mà là em thì sẽ đến cùng,

Hạng B1
27/6/12
78
26
18
34
Em cũng bó tay với cái vạch kiểu này!! Xin chia buồn cùng bác! Mời các thánh về biển báo và vạch kẻ vào góp ý ạ! @@

Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
Vậy lúc bác trình bày thì các đồng chí vẫy bác nói sao? Biên bản ghi bác lỗi gì?

Hạng B1
19/8/13
92
59
18
em
Vậy lúc bác trình bày thì các đồng chí vẫy bác nói sao? Biên bản ghi bác lỗi gì?
dạ, hôm đó xui thế nào, trong người em chẳng có miếng giấy tờ gì cả, GPLX cũng không mang luôn, nên bước xuống xe là em bảo là: "tui không mang giấy tờ, giải quyết nhanh nhé".
Tính cuối tháng này có lúa em đi test thêm lần nữa. :))

Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
em
dạ, hôm đó xui thế nào, trong người em chẳng có miếng giấy tờ gì cả, GPLX cũng không mang luôn, nên bước xuống xe là em bảo là: "tui không mang giấy tờ, giải quyết nhanh nhé".
Hóng bác re-test rồi report lại cho anh em. Đôi khi cái vạch kẻ làm mình cũng bối rối. Ví dụ khúc lê đại hành quẹo vào lãnh binh thăng thì nó làm cái mũi tên yêu cầu đi vào làn xe 2b, lúc đó có mấy đồng chí nhiệt tình thì chắc cũng có chuyện để kể rồi :)

• Like
Reactions: kipper
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
cả tháng rồi, nhưng giờ em mới cắt clip ra để tham khảo ý kiến các bác cái vạch kẻ đường và cái biển cho phép quay đầu, gặp trường hợp em các bác trình bày sao ạ? Lịch trình của em là ôm bùng binh về Thanh Đa ạ. Nhưng chưa thành hiện thực thì bị vẫy vào rồi. Cái này có kiện người kẻ vạch được ko hay phải nhắn tin cho bác Thăng đây ?
Cảm ơn các bác ạ.
Có phải Bác chủ chạy từ hướng SG vào vòng xoay HX sau đó ôm vòng xoay đi về hướng Thanh Đa phải không? Em xem Clip của Bác chủ không được nhưng nhìn hình ban đầu Bác chủ chạy vào lane quay đầu mà chạy thẳng vào vòng xoay là Bác chủ sai vì theo BB và vạch kẻ đuong chỉ cho phép xe quay đầu đi vào lane đó, Bác chủ chạy lane đó thẳng tới vong xoay để quẹo trái về Thanh Đa bị csgt vịn là phải rồi. Rất tiếc em không coi Clip được chỉ xem được khúc đầu thấy hương Bác chạy sát lane quay đầu. GTCC kẻ lane cho phép quay đầu truoc khi tới vòng xoay là ý đồ giảm bớt xung đột tại vòng xoay, có topic còn đề nghị mở đuong cho quay đầu tại các cầu vượt như Ng Tri Phương...giống như cầu vượt HX. Bác chủ không kiện được GTCC vì họ đung. Tks

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
em
Bác mà Test thì chỉ tốn lúa thôi???

Hạng B1
19/8/13
92
59
18
Có phải Bác chủ chạy từ hướng SG vào vòng xoay HX sau đó ôm vòng xoay đi về hướng Thanh Đa phải không? Em xem Clip của Bác chủ không được nhưng nhìn hình ban đầu Bác chủ chạy vào lane quay đầu mà chạy thẳng vào vòng xoay là Bác chủ sai vì theo BB và vạch kẻ đuong chỉ cho phép xe quay đầu đi vào lane đó, Bác chủ chạy lane đó thẳng tới vong xoay để quẹo trái về Thanh Đa bị csgt vịn là phải rồi. Rất tiếc em không coi Clip được chỉ xem được khúc đầu thấy hương Bác chạy sát lane quay đầu. GTCC kẻ lane cho phép quay đầu truoc khi tới vòng xoay là ý đồ giảm bớt xung đột tại vòng xoay, có topic còn đề nghị mở đuong cho quay đầu tại các cầu vượt như Ng Tri Phương...giống như cầu vượt HX. Bác chủ không kiện được GTCC vì họ đung. Tks
bác đoán trúng ý em rồi, nhưng bác có để ý lúc đầu vạch chỉ đường là đi thẳng hoặc rẽ trái , lúc đó đường line bên tài phụ còn nét đứt, nhưng khi lên đến lúc trên vạch kẻ đường chỉ còn rẽ trái (trước đây nó là đi thẳng hoặc rẽ trái, để ý sẽ thấy vết còn mờ) nhưng lúc này đường line bên tài phụ là nét liền rồi.
Thật ra, có lần em đi xe buýt, bác tài và phụ xe cãi nhau ỏm tỏi về vụ này, nhưng lúc đó vạch kẻ đường vẫn là đi thẳng và rẽ trái bác à.

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Em nghĩ chắc bác nhầm đó như trong cái clip là nó vẽ cái mũi tên đó để rẽ trái mà, còn khi nào nó vẽ cái mũi tên móc ngược lại em mới nghĩ là chỉ cho xe quay đầu. Nên bác chủ đi như vậy em nghĩ là đi đúng chứ có sai đâu nhỉ.....hay là em sai ?!?