Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
8/5/12
30
160
33
Mình đang quan tâm căn hộ bên này, ai có thông tin giá tốt thì inbox mình nhé! Chừng 120m2 trở lại thôi.

Hạng C
12/9/14
676
6.511
93
Bên này phí quản lý đắng quá, không bao gồm tiện ích, hai vc mà muốn tập gym, bơi lội phải mất thêm 4 chai, chưa tính xe cộ. Nếu tính full sơ sơ phải mất 8 chai 1 tháng.

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
chủ đầu tư SSG thì đóng 8 chai 1 tháng là đúng rồi bác ơi. Bác nhìn qua Saigon Pearl mà xem?
Bởi vậy em tạch mặt thằng này từ trước tới giờ là vậy. Mặc dù nó xây rất đẹp và vị trí cực ngon.
Đơn giản là vì người ta ở căn hộ là vì có tiện ích, ít ra là có cái hồ bơi. Đằng này em nó thì cứ đè đầu ra đóng phí hàng tháng. Chuyện này ngay ở Sing em cũng 0 thấy.
Đến lúc Vin nó ra hàng, xài hồ bơi, gym miễn phí thì để xem các bác SSG còn chảnh nữa 0

Tập Lái
31/3/14
13
17
3
Mot thang phai chi 8 chai thi dau bung qua. Neu bac nao mua de cho thue mà chua co ai thue thi dong phi met nhi?

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
đóng 8 chai là để xài hồ bơi với gym cho cả gia đình bác à. Không ở, 0 xài thì không đóng thôi. Phí quản lý thì 1 đô/m2, coi như là bác mướn bảo vệ, em thấy 0 có gì quá đáng lắm. Nhưng mà ở căn hộ "cao cấp" mà phải đóng tiền để xài hồ bơi, phòng gym thì em mua cha nó cái tái định cư kế bên Saigon Pearl cho rồi. Bà m..

Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
Đâu cũng vào đấy thôi bác ơi. Nếu free mấy cái tiện ích đó, nó cũng cộng vào phí quản lý hàng tháng thì cả dùng lẫn không dùng đều phải mất tiền. Nếu không có tiền thì lấy đâu nó bảo trì bảo dưỡng rồi lọc nước, bảo vệ, ghế dù, khăn..v...v...

Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
Đâu cũng vào đấy thôi bác ơi. Nếu free mấy cái tiện ích đó, nó cũng cộng vào phí quản lý hàng tháng thì cả dùng lẫn không dùng đều phải mất tiền. Nếu không có tiền thì lấy đâu nó bảo trì bảo dưỡng rồi lọc nước, bảo vệ, ghế dù, khăn..v...v...

bác nói vậy chết .. em rồi. Em ở chung cư là để hưởng chung tiện ích. Lấy tiền chia đều cho cả ngàn hộ thì tiền em đóng mỗi tháng chỉ có tí tẹo thôi, mà nhà em được bảo vệ, con cái em được hồ bơi, khu vui chơi, vợ em có gym để giữ dáng. Giờ bác bảo em thằng nào xài thằng nấy trả thì em ở cha nó cái nhà dưới đất chứ lên căn hộ chi cho khổ?

Hạng C
12/9/14
676
6.511
93
Bên estella, vista phí quản lý cũng vậy mà free hết mà bác. Đắng lòng cho SSG.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Tháng 8 chai, hết mịa nó tiền lương em rồi. Có tiền mua nhà mà ko có tiền đóng phí. Em chịu thôi.

Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
bác nói vậy chết .. em rồi. Em ở chung cư là để hưởng chung tiện ích. Lấy tiền chia đều cho cả ngàn hộ thì tiền em đóng mỗi tháng chỉ có tí tẹo thôi, mà nhà em được bảo vệ, con cái em được hồ bơi, khu vui chơi, vợ em có gym để giữ dáng. Giờ bác bảo em thằng nào xài thằng nấy trả thì em ở cha nó cái nhà dưới đất chứ lên căn hộ chi cho khổ?
Nếu chia đều chi phí mấy tiện ích đó cho tất cả căn hộ chắc chắn số tiền phải đóng sẽ ít đi nhiều nhưng phí hàng tháng vẫn hơn bây giờ. Các căn hộ không thường dùng mấy tiện ích đó sẽ ý kiến này nọ. CĐT hay BQL phải cân nhắc và quyết kiểu nào cho vừa lòng các bên và phù hợp đẳng cấp chung cư đó. Đó là e nói tụi làm ăn đàng hoàng còn vớ vẫn thì thua

Status
Không mở trả lời sau này.