Hạng D
4/12/14
1.906
89.854
113
53
Khúc QL1 qua Tiền Giang có phân cách cứng cho chạy 80, tại sao các chỗ khác, ĐN, không dám?
Hổng lẽ dân Tiền Giang ý thức hơn dân ĐN

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Thì cứ làm thí điểm xem sao, lỡ có tai nạn xảy ra thì -> lại sâu sắc rút kinh nghiệm đơn giản mà :D:D:p
Các cung đường phan đăng lưu, xô viêt nghệ tỉnh, cầu thị nghè, phú lâm các bác ý cũng đang thí nghiệm đấy thui.. ko thấy người dân phàn nàn hay tán dương gì hết trơn :)

• Like
Reactions: Xuan Thanh
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Khúc QL1 qua Tiền Giang có phân cách cứng cho chạy 80, tại sao các chỗ khác, ĐN, không dám?
Hổng lẽ dân Tiền Giang ý thức hơn dân ĐN
Còn phải nói hihi.. miền tây quê em mà lị :p

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Mình mua được cái vòi nước mới ở Metro về, gắn vô thấy nó sáng choang. Nhìn từ xa cũng biết đó là vòi nước mới.
Nhưng, mở ra thì thấy nước nhỏ ra chút xíu như cũ, các bác à.

Chuyện cái vòi nước nhắc chúng ta chẳng nên lạc quan tếu.

Bởi vì, dù hôm nay bác Chánh đã tháo biển gộp hình này xuống, đoạn từ Suối Tiên tới Cầu Sài gòn, nhưng có thể ngày mai Biển gộp hình lại được gắn lên, dưới một hình thức khác.

Thêm "biển gộp hình" nữa đã bị dỡ bỏ

Và bởi vì các biển gộp hình khác vẫn còn đó, không được dỡ bỏ.

Nhưng ít nhất, lái xe cũng được bác Chánh tặng cái Giải an ủi.

Ít ra, bác Chánh cũng đã gắn biển báo tốc độ tối đa bên lề đường đúng luật, số lớn, rõ ràng, lái xe có thể nhìn thấy từ xa để tuân thủ.
Không còn bị đánh đố bởi các biển cấm đường kính có 35cm gắn tít trên trời nữa.

.

Hạng D
4/2/08
4.578
6.447
113
TPHCM
mà em thắc mắc cái bảng gộp đấy có đúng theo TCVN đâu nhỉ? bác Chánh làm ra có ai kiểm tra trước khi treo không các bác?

Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.361
113
Bình Tân
Tới đây bác Thăng về làm Bí thư TP thì vấn đề giao thông sẽ được giải quyết ổn đây.

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Ủa các bác nếu biển giới hạn nằm trong dãy phân cach1 (lề đường) vậy nó có áp dụng cho làn ngoài hơm ạ (ngoài dãy phan cách)