Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Thêm một cách nâng cấp âm thanh trên xe

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16
Hi các bác
Em vừa ra chợ Trời thấy có bộ Walkman (tầu) chạy được các đĩa VCD,MP3,CD. Các phụ kiện đi theo gồm:
- Tape adapter : Là cái băng ngậm để đưa tín hiệu vào qua đường ổ tape trong xe
- Các loại dây nguồn (220v, qua outlet 12v trong xe)
- Cáp tín hiệu (âm thanh, hình ảnh)
Em đọc thấy có cả antishock, buffer... nói chung là để trên xe ngon. Giá chưa mặc cả là 850K VNĐ. Như vậy chỉ cần thêm một màn hình trên chắn nắng nữa là Ok. Tiếc là chưa đọc được DVD.
Bác nào có nhu cầu thử xem sao nhé.

Hạng B1
29/1/04
92
0
0
Hà Nội
RE: Thêm một cách nâng cấp âm thanh trên xe

Bộ Walkman đó em mua cách đây 2-3 tháng giá đúng 420k, bác cứ mặc cả mà xem. Chỉ có điều chất lượng sẽ đi đôi với giá cả đấy, hàng tàu mà. AntiShock gì mà hơi xóc tí là nghỉ ngay. Lại còn đủ thứ trục trặc như kén đĩa.... Nên bắt nó bảo hành càng lâu càng tốt.
Còn nếu các bác dư dật chút đỉnh mua hẳn con Sony Walkman thật (cũng có thể là hàng tàu) nhưng của chính hãng dùng cho nó yên tâm

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16

Bác 2ét2ca ơi thế mua bộ xịn thì mua ở đâu, có đầy đủ các tính năng như thế không và nó bi nhiêu xiền????

Hạng B1
29/1/04
92
0
0
Hà Nội

Em ko biết chính xác, chỉ mới thấy người khác dùng kêu giá cỡ 2 - 3t gì đó.Bác thử lượn lên Hai Bà Trưng hỏi xem. Còn muốn chuẩn và rẻ hơn Bác quen ai hay đi công tác abroad (Nhất là đi Nhật), search trước trên IntNet rồi ké người ta mang về cho là ngon nhứt.
Cái này đơn giản ko đòi hỏi kt gì cao siêu nên nhờ ai cũng được, ko lo mua nhầm

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Mua đồ xịn làm gì bác ơi? ko đọc được đĩa tàu đâu nhé ! còn mua đĩa xịn á :mad:
Để dành tiền mà chơi thứ khác !!!

• Like
Reactions: hung Đa lat
Tập Lái
25/12/03
24
1
6

Cái móm này trước đây em đã dùng rồi. Nhưng Anti-Shock kém lắm, khi bị shock là lại phải play lại, không thể so với đồ chuyên dùng cho ô tô được.

• Like
Reactions: hung Đa lat