Thảo Luận Chung Thi B1 hay B2

Tập Lái
6/9/12
36
12
8
Mình nghe nói B1 chỉ khác B2 chỗ kinh doanh và không kinh doanh. Tuy nhiên lại nghe nói rằng nếu B2 thì việc đăng kiểm sẽ khó khăn hơn, thường xuyên hơn, không biết có phải không.
Vậy nhờ các bác tư vấn giúp là nên lấy B1 hay B2, nếu chỉ lái đi chơi.
Cảm ơn các bác!

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
B1 , B2 là nói về bằng lái , cả 2 bằng này đều được lái xe các loại xe như nhau nhưng B1 thì không được lái xe kinh doanh ví dụ như tắc xi ; xe chở thuê .... Còn đăng kiểm là đăng kiểm phương tiện , thời hạn đăng kiểm phụ thuộc năm sản xuất ra cái phương tiện ấy , phương tiện càng mới thì thời hạn càng lâu , ví dụ xe mới thì 2 năm rưỡi mới phải đăng kiểm lại , cũ thì 1 năm ( trước kia có 6 tháng) .

Tập Lái
6/9/12
36
12
8
Cảm ơn bác! Bác có thể chỉ giúp vài chỗ học uy tín không ạ? Trên mạng có nhiều thông tin thật giả lẫn lộn quá...

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Giờ em thấy đa số hầu hết là đăng ký học B2 bác ạ. Bác cũng nên học B2 nếu "lỡ" sau này có gì thì kinh doanh thêm được ạ.
Còn đăng kiểm thì liên quan đến cái xe chứ không liên quan đến cái bằng.
Hết ợ

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Cảm ơn bác! Bác có thể chỉ giúp vài chỗ học uy tín không ạ? Trên mạng có nhiều thông tin thật giả lẫn lộn quá...
Bác ở đâu vậy? Tìm trên diễn đàn này hình như cũng có nói rồi đó bác

Hạng B1
17/9/10
97
36
18
Nên thi B2 Bác ơi, lỡ sau này ko có chuyện gì làm ( thất nghiệp ) thì còn chạy taxi kiếm sống.

Tập Lái
6/9/12
36
12
8
Mình ở Tân Bình, HCM các bác ạ. Thật ra trước đây có cái B1 rồi nhưng do sự cố cá nhân nên mình để nó hết hạn 1 năm luôn, không đổi được. Giờ thì phải lặn lội đi học và thi lại :(.
Các bác chỉ giúp điểm uy tín gần chỗ mình càng tốt.

Tân bình thì bác chủ ra Tiến Bộ 111 Tân Sơn Nhì là OK. Nếu bác có B1 hết hạn Bác tìm bác upa0908; hình như là Thầy dạy trong Tiến bộ có thể giúp được cho Bác, khỏi phải đi học từ đầu.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: espanola
Tập Lái
6/9/12
36
12
8
Tân bình thì bác chủ ra Tiến Bộ 111 Tân Sơn Nhì là OK. Nếu bác có B1 hết hạn Bác tìm bác upa0908; hình như là Thầy dạy trong Tiến bộ có thể giúp được cho Bác, khỏi phải đi học từ đầu.
Thiệt vậy hả bác? Để mình hỏi thử. Cảm ơn bác nhiều!