Hạng C
6/6/11
850
2.551
93
Em vẫn vào Box ngó hàng ngày, hôm nay "xôm tụ" quá nên cũng có và lời dông dài:
- Đầu tiên tất cả chúng ta phải cùng nhìn về một hướng, chứ bác nào cũng lấy những ý đúng của mình ra tranh luận thì chẳng dẫn đến đâu vì...ai cũng đúng.
- Ở đây chúng ta phải hiểu rằng: Chỉ có một ngôi nhà chung MAFC, mỗi thành viên tham gia, hay mới tham gia đều có trách nhiệm xây dựng ngôi nhà đó. Bằng nhiều cách, tùy theo lòng nhiệt tính, tâm huyết...Đành rằng xã hội, con người đa dạng...DD là mạng ảo...quyền tự do của mỗi người...Nên có thể lập 1 hay nhiều group mới mà chẳng vi phạm gì. Nhưng như thế đâu còn tính xây dựng, đâu còn tính cộng đồng...chưa nói đến việc nó tồn tại bao lâu. Việc lập ra MaPG cũng vậy, chẳng sai với những tiêu chí của mình, những cũng chẳng hợp tình.
Em là thành viên của MAFC nhưng vì nhiều lý do đã bán Mazda và mua xe khác, nhưng trong thâm tâm vẫn thấy gắn bó, tôn trọng các thành viên MAFC và mong muốn chi hội phát triển vững mạnh bền vững.
P/s: Em xin hiến kế này cho bác TamPhan: Các bác (MaPG) hãy tham gia MAFC, phát động mạnh phong trào, offline, du lịch, giao lưu, thể thao văn hóa...như đang làm ở MaPG. Các bác MAFC (cũ) hưởng ứng xìu xìu....Kệ. thì những cuộc vui vẫn là các bác MaPG. Rồi mọi người sẽ nhìn nhận những đóng góp phong trào của bác, bầu các bác làm BLĐ mới của MAFC, vậy là "đảo chính" thành công, đổi mới cả BLĐ và thành viên luôn.
Chúc các bác một ngày vui!

Hạng C
4/12/12
523
28
28
31
mazda2012 nói:
xin lỗi các bác cho em chửi thề cãi nhé! ĐCM ! ông Tamphan là ông nào mà nói hay quá! hay nhất trong vòng vài năm trở lại đây! xin phép được giao lưu, học hỏi kinh nghiệm từ bác!
thầy cúng nói:
quangminh1972 nói:
Bác Tampham là người nhiệt huyết nhưng cách thể hiện của bác theo em là cực đoan. Có nhiều cách để xây dựng , góp ý để Hội Mazda tốt hơn.
Hội viên của Mazda nếu lên đời một thương hiệu ôtô khác thì sao bác? Anh em chơi với nhau, ngoài chiếc xe ô tô vô tri vô giác, còn là cái tình người - đây mới là điều quan trọng nhất.
Bác nói Box Mazda lại làm topic xe đạp: Bác xem lại diễn đàn chính , ngoài các chuyên mục về ôtô, cũng có nhiều chuyên mục khác: Nhiếp ảnh, Tài chính, xe 2 bánh ...
Mafc là đã Hội Mazda, giờ thêm Mazda club nữa giống như là một sự ly khai. Ngoài ra, em thấy bác toàn post bài bên ngoài Chi Hội Mazda, sao đóng góp được cho Hội ? Bác muốn góp ý thì post bài trong Mafc , chắc chắn anh em sẽ ủng hộ bác 2 tay.
Tình hình nguội lạnh của Box Mazda, đúng là co trách nhiệm của BLĐ, thay vì công kích thì bác tampham có thể tham gia vào BLĐ để cùng xây dựng lại Hội, anh em sẽ ủng hộ bác hết mình.
Thân
á Đù! cho em được chửi thề cái nữa! ĐCM! bác Minh nói đúng quá!
Ơ, cho em chửi thề phát nhé, ĐKM, thầy biết cách nâng bi quá.
Các bạn cứ thảo luận trên tinh thần xây dựng dân chủ, chờ thầy tôi vào phán sau
Thân

T
TamPhan
Guest
Các bác nói chí phải,em bậy quá! Em xin lỗi các bác.
Nhưng em cũng xin thông báo lại 1 lần nữa thông điệp của MaPG là:
1. Nhóm MaPG là 1 phần trong đại gia đình MAFC. Vẫn tuân thủ mọi qui định của MAFC và OS,luôn mong muốn xây dựng OS và MAFC ngày 1 lớn mạnh!
2. Nhóm MaPG thành lập và hoạt động dựa trên sự đồng thuận của nhiều anh em.
3. Nhóm MaPG luôn muốn hòa mình cùng MAFC trong mọi hoạt động.
4. Nhóm MaPG không bao giờ muốn thay thế MAFC hay "đảo chính" gì cả.

P/S Pus: bác nói đúng,ai thấy vui thì tham gia,không vui thì thôi chứ mắc gì...
Nhóm MaPG lúc đầu đã cố tình mở topic này ở ngoài box Mazda chứ không có ý mở trong MAFC vì không muốn có chuyện nhóm này vs hội kia nhưng các bác mod mang vào đây. Khi vào đây em thấy cũng hợp lý vì thế nào cũng là anh em trong cùng 1 ngôi nhà Mazda nhưng vào đây lại bị các bác nghĩ là tụi em muốn "đảo chính".

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/9/12
935
192
43
Sự tranh luận của 2 "thế hệ":
- Một bên là những người đã quá hiểu về xe Mazda, đã nói quá nhiều về xe Mazda, cần chuyển qua những đề tài khác để bớt nhàm chán
- Một bên là những người "trẻ" chuẩn bị, bắt đấu tìm hiểu, bắt đầu sử dụng xe Mazda, cần những buổi off để nói đến chiếc xe mình đang chạy.
Vẫn hy vọng cả 2 sẽ tìm dc tiếng nói chung. Một bên có thể truyền những kinh nghiệm của mình cho người đam mê mới, một bên lấy sức trẻ, sự nhiệt tình của mình để làm cho những buổi off thêm sôi nổi,...
Quan trọng hơn, vẫn hy vọng "cả hai" vẫn giữ được tình iu với Mazda.
Em xin hết.

Hạng C
12/4/13
833
11.444
93
ngứa mồm muốn chửi thề nhưng không dám chưi ai, sợ quần chúng wanh.Nên đành...chửi một mình vậy.ĐCM.....

Hạng D
30/3/12
1.251
905
113
kencar nói:
- Một bên là những người đã quá hiểu về xe Mazda, đã nói quá nhiều về xe Mazda, cần chuyển qua những đề tài khác để bớt nhàm chán
- Một bên là những người "trẻ" chuẩn bị, bắt đấu tìm hiểu, bắt đầu sử dụng xe Mazda, cần những buổi off để nói đến chiếc xe mình đang chạy.
Vẫn hy vọng cả 2 sẽ tìm dc tiếng nói chung. Một bên có thể truyền những kinh nghiệm của mình cho người đam mê mới, một bên lấy sức trẻ, sự nhiệt tình của mình để làm cho những buổi off thêm sôi nổi,...
Em xin hết.
Bác phán chuẩn! hy vọng bác Tâm sắp xếp off chung 2 thế hệ!già làng Pus,bác Tâm Phan trẻ trung(chứ k phải trẻ trâu (:))...còn em sồn sồn thì kiu bằng sồn làng!(:)

Hạng C
4/12/12
523
28
28
31
Anh Út thì ném về sồn lờ
Thân

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/10/12
853
19
18
46
Ut Tom nói:
kencar nói:
Em xin hết.
Bác phán chuẩn! hy vọng bác Tâm sắp xếp off chung 2 thế hệ!già làng Pus,bác Tâm Phan trẻ trung(chứ k phải trẻ trâu (:))...còn em sồn sồn thì kiu bằng sồn làng!(:)
Nâng bi thấy ớn, mà sao không thấy nhắc tới HT đương nhiệm và HT sắp lên lon vậy? Coi chừng tui méc đó nha!