Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Nhà em gần chợ PN, đợi hoài mới thông đc 1 hướng cầu, mừng gì đâu. Mà nói ko phải khen chứ mấy người này làm ì ạch thấy ghê luôn, từ mùng 5 tết rào chắn xong giờ mới mở ra cho đi 1 hướng. Sáng nào đi làm em cũng chửi thầm trong bụng, "mẹi còn 1 bên dốc cầu mà cả tháng ko cán, để đầy đất đá ở đó chơi ngày này qua ngày khác vậy á." Các bác đi buổi chiều đoạn này khổ phải biết.
:3dmong:
Dân ở 2 bên đường Phan Đình Phùng kiện là phải vì mố cầu che mất mặt tiền của họ thì làm sao buôn bán, chưa kể khó khăn khi ra vào nếu nhà đó có 4b.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Hay quá, hôm thứ 6 vừa rồi đi qua vẫn phải qua cầu tạm, giờ bác nào hay đi hướng đó đỡ kẹt xe.

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Em đi từ chợ Bến Thành về tòa soạn báo Tuổi trẻ (60A Hoàng Văn Thụ), không biết đi NKKN quẹo Huỳnh Văn Bảnh hay đi Hai Bà Trưng đỡ kẹt xe hơn các bác ?

Hạng D
24/7/12
4.193
13.267
113
Em đi từ chợ Bến Thành về tòa soạn báo Tuổi trẻ (60A Hoàng Văn Thụ), không biết đi NKKN quẹo Huỳnh Văn Bảnh hay đi Hai Bà Trưng đỡ kẹt xe hơn các bác ?
HBT hay kẹt khúc công viên LVT và ngã ba NHC, NKKN thì thông thoáng hơn, nhưng vẫn hơi kẹt khúc ngã tư HVB xuống cầu Công Lý và ngã ba HVB-PĐP. Em dạo hay đi NKKN tới LCT quẹo phải, đi tới HBT quẹo trái qua cầu Kiệu rồi thẳng tiến tới ngã tư PN.

• Like
Reactions: H1975
Hạng B2
18/5/07
371
310
63
HBT hay kẹt khúc công viên LVT và ngã ba NHC, NKKN thì thông thoáng hơn, nhưng vẫn hơi kẹt khúc ngã tư HVB xuống cầu Công Lý và ngã ba HVB-PĐP. Em dạo hay đi NKKN tới LCT quẹo phải, đi tới HBT quẹo trái qua cầu Kiệu rồi thẳng tiến tới ngã tư PN.

Thanks bác, không biết LCT quẹo lên cầu Kiệu có bị kẹt không, để chiều nay em đi thử xem sao.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Thanks bác, không biết LCT quẹo lên cầu Kiệu có bị kẹt không, để chiều nay em đi thử xem sao.
Lý Chính Thắng quẹo HBT qua cầu kiệu ổn nha Bác tuy giờ cao điểm hơi đông xe một chút nhưng rất thứ tự vì là đường 1 chiều. Bác cứ đi hết PDP đến địa điểm của Bác là OK.

Hạng B1
6/7/07
99
868
83
Cầu Kiệu bên phía PN có mấy nhà ngay chân cầu bị che hết mặt tiền, coi như thành nhà hẻm. Mà em thấy vụ này hên xui thôi, nhiều nhà tự nhiên trong hẻm thành mặt tiền thì cũng phải có trường hợp ngược lại chứ.