Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
luxury cars nói:
rất khả thi nhưng khách hàng ít người làm chuyện đó lắm bác lơ ah.
1. cavet của bác sau đăng ký là lần 2. vậy sau này bác bán xe họ kêu bác là mua xe cũ.
2. đăng kiểm lần 2 thì đâu còn 2.5 năm nữa bác.
3. mua xe mới để lấy cái hên của nó chứ ai muốn là người thứ 2.
4. và còn nhiều lý do lắm bác ah.

Có ai đi xe Mercedes mà quá 2 năm đâu, chuẩn bị lên đời nâng cấp hết rồi ..

Hạng C
17/6/11
633
1.067
43
otosaigon nói:
luxury cars nói:
rất khả thi nhưng khách hàng ít người làm chuyện đó lắm bác lơ ah.
1. cavet của bác sau đăng ký là lần 2. vậy sau này bác bán xe họ kêu bác là mua xe cũ.
2. đăng kiểm lần 2 thì đâu còn 2.5 năm nữa bác.
3. mua xe mới để lấy cái hên của nó chứ ai muốn là người thứ 2.
4. và còn nhiều lý do lắm bác ah.

Có ai đi xe Mercedes mà quá 2 năm đâu, chuẩn bị lên đời nâng cấp hết rồi ..

Ờ... anh đăng kiểm xe ở HXC chạy không kịp thở luôn.

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
otosaigon nói:
HieuLe309 nói:
Theo thông tin em biết xe mới đăng ký Tỉnh sau 3 tháng chuyển về SG thì mới áp dụng 2% trước bạ. Trước 3 tháng sẽ bị truy thu.

Vụ này là sao bác? có công văn gì không? 

Công văn thì em chưa thấy, nhưng hôm mua xe em định làm theo cách này nhưng lên hỏi miệng tại Chi Cục thuế họ trả lời vậy nên em ko làm.

Tập Lái
19/6/10
19
1
1
44
bác gợi ý hay quá , nhưng thông báo hiện tại mua xe Hax Cần Thơ vẫn do Hax Hàng Xanh xuất HĐ nha bác

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.611
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
HieuLe309 nói:
otosaigon nói:
HieuLe309 nói:
Theo thông tin em biết xe mới đăng ký Tỉnh sau 3 tháng chuyển về SG thì mới áp dụng 2% trước bạ. Trước 3 tháng sẽ bị truy thu.

Công văn thì em chưa thấy, nhưng hôm mua xe em định làm theo cách này nhưng lên hỏi miệng tại Chi Cục thuế họ trả lời vậy nên em ko làm.
Lại phát sinh thêm cái này nữa sao ta ?

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Vĩnh Nam nói:
HieuLe309 nói:
otosaigon nói:
HieuLe309 nói:

Lại phát sinh thêm cái này nữa sao ta ?

Nếu ko vướng cái này em đã làm rồi. Khoảng 50tr chứ ít gì.

em nghĩ chênh lệch nhau được 3% nhưng đăng ký lần 2, đi 2 năm các bác đi Mer toàn lên đời, bán đi nhìn cà vẹt đăng ký lần 2 xe cũng mất giá trị hơn 3% nhiều.
Với lại bác Nam nói khách mua Mer ai cũng giàu, nên 3% nói với họ là chuyện nhỏ đúng ko anh Nam, kaka.

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.611
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
speedIT nói:
em nghĩ chênh lệch nhau được 3% nhưng đăng ký lần 2, đi 2 năm các bác đi Mer toàn lên đời, bán đi nhìn cà vẹt đăng ký lần 2 xe cũng mất giá trị hơn 3% nhiều.
Với lại bác Nam nói khách mua Mer ai cũng giàu, nên 3% nói với họ là chuyện nhỏ đúng ko anh Nam, kaka.
Bây giờ đâu ai quan tâm lần 2, lần 3 nữa đâu, có chăng là cái salon mua xe viện cớ để ép giá mua vào
Nói gì thì nói, tiết kiệm được đồng nào vẫn hay hơn :D

Hạng D
20/2/12
1.018
13
38
Hồ Chí Minh
Vĩnh Nam nói:
speedIT nói:
Bây giờ đâu ai quan tâm lần 2, lần 3 nữa đâu, có chăng là cái salon mua xe viện cớ để ép giá mua vào
Nói gì thì nói, tiết kiệm được đồng nào vẫn hay hơn :D
Vote cho bác Nam nè, tính ra cứ 1 tỷ là mình lợi được 30 triệu rồi. Ngon!