Thảo Luật Chung Thuê nhà Q4

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
25/8/12
7
1
3
Các bác trên này cho e hỏi: Thuê nhà Q4 với giá 12-13tr/tháng thì các Bác có đồi hỏi/yêu cầu gì? Diện tích, số tầng, đường, hẻm, nội thất.... vân vân và vân vân...
Chả là e đang xem căn nhà để mua, giá trên là tương đương với tiền lãi NH hàng tháng mà nếu ko mua nhà e sẽ dùng số tiền đó để đi gửi NH
Mà e cũng nói luôn, giá thuê này là nhà nha, ko phải căn hộ.

Cám ơn các bác

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.862
113
Sài Gòn
Ở Quận 4.
Nếu mua nhà cho thuê 12-13 triệu/tháng thì phải mua tầm 4 tỷ trở lên. Số này bỏ bank tháng lấy lãi 20 trẹo.
Tuy nhiên, chỉ cần bỏ 2.5-2.8 tỷ để mua chung cư thì 1 tháng có thể cho thuê tầm 12-15 triệu/tháng. Số này bỏ bank ls ~ tiền thuê

Vì nhà phố khác chung cư. Cho thuê ích nhưng giá đất 5-10-15 năm sau có thể lên 50-100%.
Chung cư thì không bao giờ lên, có lên cũng chỉ 5-10%

Theo mình, bác nên mua 2 căn bên Quận 4 trong hẻm tầm 1.5 tỷ/căn rồi cho thuê 6 triệu/tháng thì OK.

Mình cũng có 1 căn bên Q.4 giờ bỏ trống đó, cũng khá nhiều người hỏi thuê nhưng tạm thời chưa đụng tới, giá trị tầm 1.5 tỏi. Cho thuê 6 triệu/tháng.

1 trệch , 2 lầu, hẻm 3m.
Nội thất chỉ cần đầu tư hơn 20-30 triệu là Ok

Xin hết : )

Tập Lái
25/8/12
7
1
3
Quả thật em cũng đag chờ ý kiến của Bác!! hehe..
Cám ơn Bác.
E cũng Q4 luôn, mua thêm căn gần nhà. Không tính để ở, chỉ mua và cho thuê thôi. Em tính vầy, cho thuê luôn 2 căn nhà của e hiện tại và future, tầm khoảng 18-20tr, xong sẽ tìm chỗ khác ở cho nó có chút "dân trí" ợ, chung cư với số tiền này thì vẫn dư tiền đổ xăng hàng tháng, đại khái vậy. E không mua chung cư bây giờ vì cũng như ý bác nói, 10-20 năm sau phải tính nữa, Mệt! Nên mua nhà giờ có lợi hơn, hẻm hiện tại 3m, lộ giới 7-8m, nhà nằm hoàn toàn ko dính lộ giới, thấy ok. Về lâu dài thì có miếng đất thấy an tâm hơn hẳn ợ.
Có điều:
Giá mua hơi mắc (ví có nội thất để lại)
Không biết có cho thuê ra được cái giá đó ko?
Khi nào sẽ mở hẻm cho rộng? Nếu lâu quá mà đã quen ở CC chắc ko muốn xuống nữa !!
Liệu "đối tượng" dân VP, dân đi làm có thuê ko, trước đó thì đã cho thuê với giá xấp xỉ, tuy nhiên họ làm xưởng SX thủ công nhỏ lẻ..

Có bác nào có cao kiến nữa không ạ.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.862
113
Sài Gòn
Thì mình cũng éo chịu nổi dân Q.4 nên giờ leo lên chung cư ở nè. Nói thật mới ở gần 1 tháng giờ thấy thích ở trên cao rồi đó.
Yên tĩnh, mát mẻ, sạch sẽ, không thấy kiến, gián, chuột đâu cả, Xe cộ gửi dưới hầm đâu ra đó. Không gian rộng ăn cơm tối xong đi dạo thật là...thoải mái. Cảm giác an toàn vì có bảo vệ bên dưới + thẻ từ thì ứ đứa nào lên được. Chẳng bù mấy căn biệt thự bên dưới rào hàng rào y như cái nhà tù. hehe.

Mình chưa bao giờ thấy "đối tượng" dân VP, dân đi làm mà thuê nguyên căn bên Q.4 cả.
Một là thuê 1 phòng giá 1-2 triệu/tháng. 2 là thuê hẳn căn hộ.

Đa phần giới thuê nhà bên dưới la dân buôn bán gần chợ hay dân tĩnh lên đây học hành.

Căn nhà bác định mua DT bao nhiêu? Hẻm? Đường? Đừng quan tâm nội thất, chỉ ở căn hộ mới chuẩn bị, nhà phố nhỏ thường cho thuê trống, ai ở thì dọn đồ vào.

• Like
Reactions: Owner.Me
Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
Bác Jerry cho xin thông tin về giá thuê căn hộ bên Himlam River nhé, có cty ở miền Tây định thuê 1 căn khoảng 3PN cho nhân viên bị đày lên SG cắm chốt!

Ai có giá tốt căn 3PN của HAGL1, 2 cũng được :)

Hạng D
26/12/12
1.245
11.357
113
Thì mình cũng éo chịu nổi dân Q.4 nên giờ leo lên chung cư ở nè. Nói thật mới ở gần 1 tháng giờ thấy thích ở trên cao rồi đó.
Yên tĩnh, mát mẻ, sạch sẽ, không thấy kiến, gián, chuột đâu cả, Xe cộ gửi dưới hầm đâu ra đó. Không gian rộng ăn cơm tối xong đi dạo thật là...thoải mái. Cảm giác an toàn vì có bảo vệ bên dưới + thẻ từ thì ứ đứa nào lên được. Chẳng bù mấy căn biệt thự bên dưới rào hàng rào y như cái nhà tù. hehe.

Mình chưa bao giờ thấy "đối tượng" dân VP, dân đi làm mà thuê nguyên căn bên Q.4 cả.
Một là thuê 1 phòng giá 1-2 triệu/tháng. 2 là thuê hẳn căn hộ.

Đa phần giới thuê nhà bên dưới la dân buôn bán gần chợ hay dân tĩnh lên đây học hành.

Căn nhà bác định mua DT bao nhiêu? Hẻm? Đường? Đừng quan tâm nội thất, chỉ ở căn hộ mới chuẩn bị, nhà phố nhỏ thường cho thuê trống, ai ở thì dọn đồ vào.

Vậy cuối cùng bác chuột sau này tính mua nhà dưới đất hay mua chung cư?

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.862
113
Sài Gòn
Bác Jerry cho xin thông tin về giá thuê căn hộ bên Himlam River nhé, có cty ở miền Tây định thuê 1 căn khoảng 3PN cho nhân viên bị đày lên SG cắm chốt!

Ai có giá tốt căn 3PN của HAGL1, 2 cũng được :)
Căn 2 phòng ngủ + cái kho bên Himlam cho thuê từ 14-17 triệu tuỳ nội thất bác nhá. (Chứ không phải 3 phòng ngủ như quảng cáo)
Còn 3 phòng ngủ đúng nghĩa + cái kho phải là diện tích 140m2 trở lên. Căn này em không biết, nhưng giá chắc cũng phải hơn 25 vì giá mua cũng hơn 4 tỷ mịa nó rồi. Em nghĩ bác thuê HAGL 1 cho rẻ.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.862
113
Sài Gòn
Vậy cuối cùng bác chuột sau này tính mua nhà dưới đất hay mua chung cư?
Bây giờ thì chung cư cho tiện cái đã. Nhưng sau này thì chắc chắn là nhà phố bác ợ.
Giờ cầm 5 tỏi em nói thiệt, em éo biết mua nhà ở đâu cho đúng ý mình. Cố thêm 2 tỏi nữa rồi xuống nhà phố cho nó phẻ.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
Bây giờ thì chung cư cho tiện cái đã. Nhưng sau này thì chắc chắn là nhà phố bác ợ.
Giờ cầm 5 tỏi em nói thiệt, em éo biết mua nhà ở đâu cho đúng ý mình. Cố thêm 2 tỏi nữa rồi xuống nhà phố cho nó phẻ.

Kiều Đàm 3.5tỷ có nền đẹp + 1.5tỷ xây
Khu TĐC cặp vách Himlam thì diện tích 4.5x17, nhưng chỉ cho xây 1trệt+2lầu

Hạng D
26/12/12
1.245
11.357
113

Em có 5 tỏi dư bác em làm con nhà phố trong mấy khu quy hoạch biệt thự ở quận 10-11, hê hê thế là xong 1 kiếp người :)

Status
Không mở trả lời sau này.