Tập Lái
25/8/23
1
1
3
34
Mùng 2/9 này em định cho cả nhà đi từ Đà Nẵng ra Quảng Bình chơi. Dịp này em định đi thử Cao tốc Cam Lộ - Túy Loan xem như thế nào nhưng bữa em đọc báo thấy đoạn Cam lộ La sơn hay cấm xe để sửa taluy dương. không biết nó thường ngăn đường giờ nào các bác. Các bác thường xuyên đi tuyến này cho em xin thông tin với ạ. Em cảm ơn các bác

Tình hình Cao tốc Cam Lộ - Túy Loan dịp 2/9
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Viethung12776
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Mùng 2/9 này em định cho cả nhà đi từ Đà Nẵng ra Quảng Bình chơi. Dịp này em định đi thử Cao tốc cam lộ - túy loan xem như thế nào nhưng bữa em đọc báo thấy đoạn cam lộ la sơn hay cấm xe để sửa taluy dương. không biết nó thường ngăn đường giờ nào các bác. Các bác thường xuyên đi tuyến này cho em xin thông tin với ạ. Em cảm ơn các bác
View attachment 3003391
Tháng 7 mình đi cao tốc này bị lở đá và thấy cấm xe tải trên 10 tấn. Nhưng lở đá thì thường khoảng 30 phút là có xe dọn dẹp rồi vì họ biết trước chỗ này hay lở đá nên chuẩn bị các phương án dự phòng

• Like
Reactions: souri and minhhai00
Hạng B2
26/4/23
290
364
63
56
Cuối tháng 7 vừa rồi mình đi theo hướng vào TP. HCM thì thấy bình thường và cảnh thì đẹp.

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Tuyến này đi đẹp, đường ngon, nhưng ta-luy hai bên đường hơi ớn (ớn vì vẫn chưa làm xong, nó nằm trơ mình dưới mưa nắng, nên mưa nhiều có lẽ phải sạt thôi), mình đi hồi tháng 4 vào mùa khô nên thấy ổn. Nhưng mùa mưa thì mấy cái ta-luy có thể sạt cục bộ, nhưng mình nghĩ không đến nỗi tắc luôn không đi được. Đi suốt tuyến từ Đà Nẵng đến Quảng Bình thì nên đi nha, đẹp lắm. Hết cao tốc thì đi QL15 (Đ.Hồ Chí Minh) ra tới Đồng Hới. Bao đẹp và vắng, nhắc lại vẫn còn thèm đi nữa :).

• Like
Reactions: Car_trip_vietnam
Hạng C
8/3/19
582
962
106
47
Tuyến này đi đẹp, đường ngon, nhưng ta-luy hai bên đường hơi ớn (ớn vì vẫn chưa làm xong, nó nằm trơ mình dưới mưa nắng, nên mưa nhiều có lẽ phải sạt thôi), mình đi hồi tháng 4 vào mùa khô nên thấy ổn. Nhưng mùa mưa thì mấy cái ta-luy có thể sạt cục bộ, nhưng mình nghĩ không đến nỗi tắc luôn không đi được. Đi suốt tuyến từ Đà Nẵng đến Quảng Bình thì nên đi nha, đẹp lắm. Hết cao tốc thì đi QL15 (Đ.Hồ Chí Minh) ra tới Đồng Hới. Bao đẹp và vắng, nhắc lại vẫn còn thèm đi nữa :).
Đợt rồi đi xuyên Việt mình cũng đi Quốc lộ 15. Nhưng đi 1 đoạn thôi, đến gần Đồng Hới phải rẽ ra Quốc lộ 1 đi tiếp vì Đường 15 chỉ có 2 làn, chạy trời tối hơi căng
TVH's pic - Quoc lo 15 Duong Ho Chi Minh dong - 170723 (1).jpg
TVH's pic - Quoc lo 15 Duong Ho Chi Minh dong - 170723 (2).jpg
TVH's pic - Quoc lo 15 Duong Ho Chi Minh dong - 170723 (3).jpg
TVH's pic - Quoc lo 15 Duong Ho Chi Minh dong - 170723 (4).jpg
TVH's pic - Quoc lo 15 Duong Ho Chi Minh dong - 170723 (5).jpg
TVH's pic - Quoc lo 15 Duong Ho Chi Minh dong - 170723 (6).jpg
TVH's pic - Quoc lo 15 Duong Ho Chi Minh dong - 170723 (7).jpg
TVH's pic - Quoc lo 15 Duong Ho Chi Minh dong - 170723 (8).jpg
TVH's pic - Quoc lo 15 Duong Ho Chi Minh dong - 170723 (9).jpg
TVH's pic - Quoc lo 15, tinh Quang Tri - 170723 (1).jpg

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng B1
15/10/14
71
126
33
32
Đường đẹp từ đầu tới cuối nha anh.
Bữa đầu tháng 8 nhà mình mới đáp sân bay Đà Nẵng là nhận xe rồi chạy một mạch tới La Vang luôn.
La Sơn - Tuý Loan nối liền Cam Lộ - La Sơn, đường đẹp toàn tuyến. Chỉ có duy nhất đoạn bắt đầu Cam Lộ - La Sơn sạt lở đá thì dừng chờ để xe xúc xử lý thôi, cứ 1 tiếng là lock 30 phút.
Chưa thu phí, chưa có cam phạt nguội, ko có con lươn (cách mấy km thì nở ra 1 đoạn có 2 lane để vượt), đa số là vạch liền cấm vượt, những đoạn dài và đủ an toàn thì vạch đứt.
Đường quanh co uốn lượn khá nhiều, không có nhiều cua tay áo nhưng cũng khá nguy hiểm, tốc độ tối đa 80km/h. Xe cont với tải nặng cũng rất nhiều, nhiều đoạn ko vượt được bò lê bò lết như QL14 luôn haha.
Cả cao tốc gần 200km nhưng chỉ có duy nhất 1 trạm dừng kết hợp cây xăng, nên mọi người cân nhắc để chuẩn bị đồ ăn thức uống và đi vệ sinh nhe.

Hôm mình đi thì do có việc gấp nên mình chạy rất hỗn, trung bình 100-120, có đoạn thẳng, dài mà xuống dốc thì 150 (này em sai hoàn toàn, các bác đừng chạy như em, có chửi thì em xin nghe), nên từ sân bay Đà Nẵng mà tới Đức Mẹ La Vang chỉ có 2h30p
Nói chung là đường đẹp, nên đi thử nhe anh
Tình hình Cao tốc Cam Lộ - Túy Loan dịp 2/9

Đoạn này đang đi ngang rừng Quốc gia Bạch Mã, cảnh đẹp lắm nhưng do em cắm đầu cắm cổ chạy nên chỉ có duy nhất tấm này.

Hạng C
20/9/19
558
1.323
93
44
Đường đẹp từ đầu tới cuối nha anh.
Bữa đầu tháng 8 nhà mình mới đáp sân bay Đà Nẵng là nhận xe rồi chạy một mạch tới La Vang luôn.
La Sơn - Tuý Loan nối liền Cam Lộ - La Sơn, đường đẹp toàn tuyến. Chỉ có duy nhất đoạn bắt đầu Cam Lộ - La Sơn sạt lở đá thì dừng chờ để xe xúc xử lý thôi, cứ 1 tiếng là lock 30 phút.
Chưa thu phí, chưa có cam phạt nguội, ko có con lươn (cách mấy km thì nở ra 1 đoạn có 2 lane để vượt), đa số là vạch liền cấm vượt, những đoạn dài và đủ an toàn thì vạch đứt.
Đường quanh co uốn lượn khá nhiều, không có nhiều cua tay áo nhưng cũng khá nguy hiểm, tốc độ tối đa 80km/h. Xe cont với tải nặng cũng rất nhiều, nhiều đoạn ko vượt được bò lê bò lết như QL14 luôn haha.
Cả cao tốc gần 200km nhưng chỉ có duy nhất 1 trạm dừng kết hợp cây xăng, nên mọi người cân nhắc để chuẩn bị đồ ăn thức uống và đi vệ sinh nhe.

Hôm mình đi thì do có việc gấp nên mình chạy rất hỗn, trung bình 100-120, có đoạn thẳng, dài mà xuống dốc thì 150 (này em sai hoàn toàn, các bác đừng chạy như em, có chửi thì em xin nghe), nên từ sân bay Đà Nẵng mà tới Đức Mẹ La Vang chỉ có 2h30p
Nói chung là đường đẹp, nên đi thử nhe anh
View attachment 3004631
Đoạn này đang đi ngang rừng Quốc gia Bạch Mã, cảnh đẹp lắm nhưng do em cắm đầu cắm cổ chạy nên chỉ có duy nhất tấm này.
nhận xét đầy đủ luôn :D