Hạng C
7/12/10
530
20
28
thecartoonist nói:
QL20 hay Tà pao cũng rứa. Thèm đi ĐL thì ráng đi Gia bắc, không thì ở nhà cho xong.

Gia Bắc đi ntn nhờ bác chỉ giúp

Hạng D
4/3/13
1.092
3.686
113
HCM
Theo bài viết của bác chủ thì sedan di QL20 cũng được nhỉ? Em đang me vụ này

m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
ah, thì ra là bakura, honda civic đậu ở phố núi. ở tâm châu cũng gặp, về tới bảo lộc cũng gặp xe bác. lượt đi e đi gia bắc, lượt về đi 713 , đi cho biết với người ta haha

Last edited by a moderator:
m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
iphone2010 nói:
thecartoonist nói:
QL20 hay Tà pao cũng rứa. Thèm đi ĐL thì ráng đi Gia bắc, không thì ở nhà cho xong.

Gia Bắc đi ntn nhờ bác chỉ giúp

bác cứ chạy ra đến phan thiết, trên ql1a luôn nhé ( ngã 4 này gọi là gì e k biết ) , gặp 1 biển chỉ dẫn , trên đó có ghi, rẽ trái đi Di Linh, thì bác rẽ vào, một nhát một 90km bác sẽ đến ngay ql20 trung tâm Di Linh, đường tương đối tốt , đèo hẹp , trên đèo gap rất nhiều người dân sống gần khu vực đó nên lưu ý tay lái.

nếu bác ở SG thì tổng quang đường khoảng 360km.

đèo gia bắc trông như này, khá hẹp , nếu có 1 xe khoảng 8t lưu thông cùng chiều hoặc nguoc lại thì 2 xe né nhau tuong đối khó, 2 sedan thì ok , e chụp hôm 4/10:

Tình hình Ql20 và TL 713 đèo tà pứa đầu tháng 10

từ ql1a rẽ trái vào ql28 ( hay còn gọi đường đi đèo gia bắc ) các bác sẽ đi ngang thị trấn Ma Lâm , nơi này trông thanh bình ,xa xa là dãy núi có đèo chúng ta sắp chinh phục :

vừa tiến vào chân đèo các bác sẽ gặp ngay cung đường này , theo các bác nó xứng đáng đc gọi là 1 trong những cung đuờng đẹp nhất VN ko ? có cả tiếng nước chảy của những con suối nhỏ bên kia đường, người dân tận dụng để tưới tiu ngay canh đó

đèo GB đại khái là vậy.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/9/10
351
29
28
m.m nói:
ah, thì ra là bakura, honda civic đậu ở phố núi. ở tâm châu cũng gặp, về tới bảo lộc cũng gặp xe bác. lượt đi e đi gia bắc, lượt về đi 713 , đi cho biết với người ta haha
Éo, bác sao biết đậu ở phố núi ? chẳng lẻ bác cũng ở đấy, coi hình bác chụp cung đường QL28 em có nhận ra chiếc GM này đi trước em trước khi vào bảo lộc vài chục km :)). Em cũng có vào tâm châu nhưng ko để ý bác có ghé hem :)).
Coi hình bác chụp đèo gia bắc thì ko đến nỗi hẹp cho xe sedan 7 chỗ nhỉ :), nhưng đường đẹp quá troy hơn hẳng TL 713 và Ql20.
Lần sau chắc em mon men theo cung đường này quá :D

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
bakura123456 nói:
m.m nói:
Éo, bác sao biết đậu ở phố núi ? chẳng lẻ bác cũng ở đấy, coi hình bác chụp cung đường QL28 em có nhận ra chiếc GM này đi trước em trước khi vào bảo lộc vài chục km :)). Em cũng có vào tâm châu nhưng ko để ý bác có ghé hem :)).Coi hình bác chụp đèo gia bắc thì ko đến nỗi hẹp cho xe sedan  7 chỗ nhỉ :), nhưng đường đẹp quá troy hơn hẳng TL 713 và Ql20.Lần sau chắc em mon men theo cung đường này quá :D

Chắc nhìn lúa quá nên có ấn tượng.
Bác Mm nổi tiếng vại mà không bít.

Hạng B2
7/9/10
351
29
28
Cá mập nói:
bakura123456 nói:
m.m nói:
Éo, bác sao biết đậu ở phố núi ? chẳng lẻ bác cũng ở đấy, coi hình bác chụp cung đường QL28 em có nhận ra chiếc GM này đi trước em trước khi vào bảo lộc vài chục km :)). Em cũng có vào tâm châu nhưng ko để ý bác có ghé hem :)).Coi hình bác chụp đèo gia bắc thì ko đến nỗi hẹp cho xe sedan 7 chỗ nhỉ :), nhưng đường đẹp quá troy hơn hẳng TL 713 và Ql20.Lần sau chắc em mon men theo cung đường này quá :D

Chắc nhìn lúa quá nên có ấn tượng.
Bác Mm nổi tiếng vại mà không bít.
Ờ chắc vại, em chỉ biết cá mập bê đê thôi, chứ đâu biết ai :D