Status
Không mở trả lời sau này.
11/8/14
31
22
8
37
Đoạn vừa qua đường ray cắm ngay cái bảng 40, lớ rớ không dòng kỹ tưởng để ngay khúc cua thì chết, 40 nguyên 1 đoạn gần 2km, hôm qua mới về thấy 1 cô em xinh đẹp chạy Camry 3.5 bị bắn 1 phát ngay sọ, thật là tội nghiệp

Hạng B1
12/6/12
69
67
18
Đà Lạt
Em vừa bị ngày hôm 30.08 đây . Đến cuối đoạn cao tốc thấy biển hạn chế tốc độ 80 rồi 60,em đã tuân thủ ngay và vừa khi lúc đó thấy XXX.Mình hiên ngang đi vì tưởng là kg bị phạm luật ai ngờ xe em và 2 xe trc đều bị thổi vào,hỏi ra mới biết là ngay cái đoạn lúc vừa lên cao tốc,cái đoạn có bảng công trường đang thi công,em bị 67/60km/h . Biết lỗi em đưa 300k để xử lý nhanh,mà XXX kêu chừng đó thì phải lập biên bản rồi,mà em thì ở trên tận Đà Lạt,thôi để cho nhanh em phải thêm 200 nữa,thế là 500 rồi đi.

Các bác cẩn thận đoạn đó nha.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
TL769 từ QL51 ra đến Ngã 3 Dầu Giây, mình đi 12g đêm, 1g sáng, thấy trước các khúc cua có bb 40, vừa hết cua thì hết 40, nhưng vài giây lại đến khúc cua khác, lại bb 40, và cứ thế liên tục gần như suốt tuyến, đường khuya, vắng tanh vẫn không dám xem thường bb, lái xe kiểu này suốt tuyến 769 thật tình rất ức chế, nhưng không bị những bực bội vì bị bắn tốc độ bất ngờ...Nhất là đoạn gần đến Ngã 3 Dầu Giây, nữa đêm các chú vẫn đứng chận xe.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Đúng ra nữa đêm về sáng mà chạy 40 max thì cũng không thú vị tí nào, theo tự nhiên thì đường vắng, không một bóng người như vậy, nếu mọi biển báo đều không có hiệu lực thì đạp ga tùy hỉ mới thú vị...nhưng do chẳng biết các chú bắn tốc độ vào thời khắc nào, nên thôi phải tự kiềm chế ràng buộc mình vào thói quen, chậm chút nhưng đở rắc rối bất ngờ..

• Like
Reactions: pxtanh
Tập Lái
14/1/11
5
3
3
Em nghiên mình khuyên các bác có lỡ phải đi cung đường này thì tuyệt đối chấp hành chỉ dẫn và biển báo. 100% luôn có CA. Em đã từng bị thịt và thịt rất đau. Đã chấp nhận đi thôi đành chấp hành còn hơn "Cúng" nghĩ vậy đi cho thoải mái chân ga.

Hạng B2
9/5/10
132
262
63
Cách đây 4 tháng em bị cái biên bản ngay chổ này. Buổi sáng sớm vắng tanh, đường láng e, tầm quan sát rộng. Đi vài lần không thấy xxx. Quẹo cua thấy bảng hạn chế tốc độ 40, nhưng chân ga mình vẫn đều đều hơn 60 tí. Kết quả là cái biên bản và bị giam bằng 30 ngày. Hôm đó không xe nào "xin đóng phạt nhanh" được. Mắc công 2 lần lên công An Thống Nhất, một lần nộp phạt, một lần lấy bằng. Tổn phí hết 5 chai cho khung phạt vượt quá tốc độ từ 20 - 35kmh.

Status
Không mở trả lời sau này.