Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Em có post bài trong mục Tư vấn Du Lịch nhưng ít bác vào để tư vấn, nay em post qua bên này, mời các bác vào đọc và hướng dẫn giúp.

Chào các bác OSers, trước tiên em post tấm hình trước, rồi em nói ý định của em sau:

Do lễ 30/4 này nghỉ cũng được nhiều ngày nên em có ý định làm chuyến đi du lịch với gia đình.
Thời gian dự kiến : từ 24/4 đến 30/4 hoặc 1/5
Nơi khởi hành : Sài Gòn
Các nơi cần đi qua: Đà Lạt, Buôn Mê Thuộc (BMT), Nha Trang, Phan Thiết
Quãng đường cần đi: khoảng 1136km
Phương tiện: xe 7 chỗ
Lộ trình (dự kiến) như sau (tham khảo google maps):
Ngày 1
: SG - Đà Lạt (285km)
Có 2 lựa chọn là đi Cao tốc tới Dầu Giây rồi theo QL 20 hoặc ĐT 713 để lên Đà Lạt.

Ngày 2,3 : Đà Lạt - BMT (214km) đi theo QL27

Ngày 4: BMT - Nha Trang (184 km) theo QL26

Ngày 5 : Nha Trang - Phan Thiết (244 km)
Theo QL 1 tới Phan Rí Thành, có 1 đường đi ngang đồi cát bay rồi theo ĐT 716 để về Phan Thiết hoặc vẫn đi theo QL1.

Ngày 6 : Phan Thiết - SG (223 km) theo đường ven biển về Bà Rịa.
===================================================
Trong tất cả các nơi cần đến thì chỉ có BMT là em chưa tới bao giờ nên cũng muốn dành thời gian tham quan cho biết, các chỗ khác thì thời gian có thể linh động ở thêm hoặc đi sớm tùy tình hình.
Ý đồ, dự định của em đã rõ, nhờ các cao thủ tư vấn thêm về lộ trình, thời gian, nơi ngủ nghỉ...trong hành trình của em để em có thể yên tâm thực hiện tour này.
Nếu được thì các bác góp ý, bổ sung..theo từng ngày để em có thể theo dõi thuận tiện hơn.
Chân thành cám ơn.

PS: bác nào có ý định đi giống em thì tham gia cho vui nhé.

Hạng B2
16/5/14
168
128
43
TPHCM
Chưa tới ngày lễ mà bác lên chương trình sớm và chi tiết thế nhỉ! hi

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Bác nên đi ra tới Đà Nẵng luôn rồi quay về. Nói chung đường xá bác đi như vậy trong mẫy ngày lễ là ngon lành rồi. Chúc bác chuyến đi vui vẻ, an toàn.

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Chưa tới ngày lễ mà bác lên chương trình sớm và chi tiết thế nhỉ! hi
Em sợ ngày lễ đông, khó đặt khách sạn nên post sớm để nhờ mấy bác tư vấn giúp. Khi có đầy đủ thông tin thì lên đường an tâm hơn bác.

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Bác nên đi ra tới Đà Nẵng luôn rồi quay về. Nói chung đường xá bác đi như vậy trong mẫy ngày lễ là ngon lành rồi. Chúc bác chuyến đi vui vẻ, an toàn.
Tour Đà Nẵng em sẽ tính tới trong dịp khác bác ơi :)

• Like
Reactions: hattrickson
Hạng B2
29/4/13
472
735
93
Ho Chi Minh City
Bác nên cân nhắc, em lướt sơ qua thấy bác toàn chạy xe ko hà, thăm thú gì đượcc đâu. Mỗi nơi đến phải dành ít nhất 1,5 ngày để đi tham quan bác à.

Hạng C
8/7/14
928
1.306
93
Em có post bài trong mục Tư vấn Du Lịch nhưng ít bác vào để tư vấn, nay em post qua bên này, mời các bác vào đọc và hướng dẫn giúp.

Chào các bác OSers, trước tiên em post tấm hình trước, rồi em nói ý định của em sau:

Do lễ 30/4 này nghỉ cũng được nhiều ngày nên em có ý định làm chuyến đi du lịch với gia đình.
Thời gian dự kiến : từ 24/4 đến 30/4 hoặc 1/5
Nơi khởi hành : Sài Gòn
Các nơi cần đi qua: Đà Lạt, Buôn Mê Thuộc (BMT), Nha Trang, Phan Thiết
Quãng đường cần đi: khoảng 1136km
Phương tiện: xe 7 chỗ
Lộ trình (dự kiến) như sau (tham khảo google maps):
Ngày 1
: SG - Đà Lạt (285km)
Có 2 lựa chọn là đi Cao tốc tới Dầu Giây rồi theo QL 20 hoặc ĐT 713 để lên Đà Lạt.

Ngày 2,3 : Đà Lạt - BMT (214km) đi theo QL27

Ngày 4: BMT - Nha Trang (184 km) theo QL26

Ngày 5 : Nha Trang - Phan Thiết (244 km)
Theo QL 1 tới Phan Rí Thành, có 1 đường đi ngang đồi cát bay rồi theo ĐT 716 để về Phan Thiết hoặc vẫn đi theo QL1.

Ngày 6 : Phan Thiết - SG (223 km) theo đường ven biển về Bà Rịa.
===================================================
Trong tất cả các nơi cần đến thì chỉ có BMT là em chưa tới bao giờ nên cũng muốn dành thời gian tham quan cho biết, các chỗ khác thì thời gian có thể linh động ở thêm hoặc đi sớm tùy tình hình.
Ý đồ, dự định của em đã rõ, nhờ các cao thủ tư vấn thêm về lộ trình, thời gian, nơi ngủ nghỉ...trong hành trình của em để em có thể yên tâm thực hiện tour này.
Nếu được thì các bác góp ý, bổ sung..theo từng ngày để em có thể theo dõi thuận tiện hơn.
Chân thành cám ơn.

PS: bác nào có ý định đi giống em thì tham gia cho vui nhé.

Ngày 2,3 : Đà Lạt - BMT đi theo QL27 thì bác nhớ ghé qua hồ Lak, buôn Jun nhé, rất nhiều thú vị chờ các bác!

tta
Hạng B1
21/9/07
82
18
8
E cũng mới lên Đà lạt rồi qua Phan thiết về Sài gòn cách đây 2 ngày:
-Nếu bác chủ từ Sg lên Đà lạt thì đừng đi cung đường (DT713-qua đèo Tà Pứa) vì đoạn đường này rất xấu, e theo chỉ dẫn google map chọn đường ngắn nhất 5h47ph nhưng phải mất gần 8h mới tới Hồ xuân hương, hic, xót cả xe.
Cứ theo lộ cũ (quốc lộ 20) mà đi, đường tốt hơn và thời gian sẽ ngắn hơn là qua đèo Tà Pứa.
- Khi về lại Sài gòn từ Phan thiết thì cứ theo đường ven biển đẹp, tốt, chạy nhanh.

• Like
Reactions: Gà.oser
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Chiều Phan Rí Cửa - Bàu Sen nghe "giang hồ" đồn là rất tệ (đặc biệt với Sedan), bác cân nhắc nhé!