Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
19/6/12
172
60
28
41
Lấp ló một binh đoàn CNL được Long Nhóc dắt sang?
Xấu tính quá Long Nhóc ơi!

Ở đời sao lại thế.

Tập Lái
30/6/12
13
0
0
thôi. em hỏi nghiêm túc, bác đã nói vậy thì thôi. em chẳng buồn nói nữa. cảm ơn bác

Tập Lái
30/6/12
13
0
0
zeus2212 nói:
Gioi that, em 27 tuoi ma chua co gi trong tay, cung ko dam suy nghi nhiu nhu bac

Phuc bac chu thot wa!
bác cần gì có trong tay, bác có trong bank đầy ra :))

Hạng D
7/11/08
1.060
15
38
Saigon
Bác chủ mới 21 tuổi đã có khá nhiều kinh nghiệm sống và quan hệ khá rộng trong nhiều lĩnh vực trong và ngòai nước. Tuổi trẻ tài cao cũng như Balotelli vậy! :D
Thế sao bác k0 vận dụng những mối quan hệ có sẵn để tìm những job mà bác có thể vận dụng kinh nghiệm sống của mình ở đó? Binh đòan CNL vô đây chém thì hơi bị kinh, bác bảo trọng!
Nhớ 1 ý hay hay nhưng chưa chắc đúng với 1 số người, nó như vầy: Mới ra trường đi làm thì kiếm tiền bằng thể lực: chịu cày; tùy vào khả năng, cày qua nữa năm 1 năm thì kiếm tiền = nghiệp vụ: cày lành nghề; lành nghề vài 3 năm nữa kiếm tiền = kinh nghiệm: tinh; tinh thêm tầm 4 năm nữa kiếm tiền bằng quan hệ: thông; cuối cùng thì dùng tiền để kiếm tiền: tư bổn :D

Tập Lái
30/6/12
13
0
0
dùng tiền để kiếm tiền. cái đó là cảnh giới cao nhất rồi bác. hehe
thật sự là tới ngày hôm nay những gì em có đều nhờ vào các mối quan hệ cả. chứ em trước kia trên răng dưới dế thì có cái gì đâu. để cố gắng thực hiện 2 dự án này xong, nếu thành công thì ko nói, nếu không xong, em sẽ tiếp tục học và cố gắng thôi. và đúng là, thứ em cần là kinh nghiệm làm việc nghiêm túc!
và bây giờ, em mới thấm 1 điều: Chiều rộng là chưa đủ, phải cần có chiều sâu nữa! :mad:

Hạng F
5/3/05
8.718
72.120
113
đây
thấy bác nói chuyện cũng nhã nhặn, nếu có chí thì làm gì cũng thành, chưa có tiền thì làm những cái vốn thật nhỏ, bản thân em cũng chỉ khởi nghiệp 3 công việc (1 làm với nghề có sẵn, 2 cái khác là KD) chỉ với 10tr vnd/việc. Sau 8 năm cày cuốc thì cũng ổn, có điều lúc đó 26t, không trẻ như bác.

Status
Không mở trả lời sau này.