Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tự coding và chuẩn đóan cho xe.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Các tính năng đọc tại đây.
http://www.ivini-apps.com/apps_detail_bmwhat_android.html

Phần mềm BMWhat cho mình chuẩn đóan các bệnh + lổi của xe khá chuẩn. Đọc đầy đủ các module trong xe.
Thích hợp cho anh em thích tự check định kỳ để phát hiện xe mình có lổi tiềm ẩn mà chửa trị kịp thời.
_ Hiển thị các thông số máy online ( realtime). Nhiệt độ, góc mở bướm ...
_ Đặc biệt là phần coding : Được lập trình rất dể quan sát và dể hiểu. Anh em nào thích coding để tự bật rất nhiều option mình cần. Vì có option người này thích, nhưng người kia lại không. Ví dụ chức năng tự lock cửa khi xe đạt tốc độ nào đó. hoặc chức năng flowl home ai đậu xe nhà thì thích, ai gửi xe thì lại không.
Hổ trợ từ E tới f các dòng đời cao BMW luôn.

Ứng dụng được cài lên dtdd hệ điều hành OS hoặc Android.
Nhưng em khuyên nên dùng android vì đã có bản crack, và giao tiếp được với cáp coding.
Có nghĩa là giao tiếp bằng cáp từ dtdd với ODB II của xe.
Còn giao tiếp qua wifi họăc BT thì rất chập chờn và 1 số chức năng can thiệp sâu nó lại không cho.
Để em sẽ úp cái ứng dụng cài cho android sau. Và 1 số hình ảnh hướng dẩn sử dụng.
Phần cáp gồm cáp 2 cọng cáp : K+can và cáp OTG cho dtdd .
Anh em nào cần pm cho em.

Cáp K+Can còn dùng cho các soft khác NCSexpect hay winkpt ....này nọ.

Link tải , file không nén để có thể install trực tiếp.
http://www.fshare.vn/file/TJ2SWH7M7T/

pass đao-loát : vailon

Sau khi cài BMwhat , nếu cắm cáp OTG vào nó không nhận cáp thì cài thêm ứng dụng :
Serial terminal for PL2303
Ứng dụng này tải từ CH play.

Nếu vẩn chưa nhận thì cài thêm ứng dụng : OTG helper
Cái ứng dụng sau đòi hỏi phải root máy,

Sau khi cắm cáp vào, mở BMwhat lên . Ấn vào phần cáp sẽ hiển thị số serial của cáp là có thể kết nối để coding.

Chú ý khi coding , khi write code nên kéo cửa sổ xuống dưới để chọn thêm mục đồng ý. Nó mới cho write code. Nó khẳng định 2 lần, để chắc chắn mình cần coding.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Lúc trước cũng cài BMWhat cho Ip nhưng k có crack,và k giao tiếp được odb2 do chỉ có cáp K+can (chắc phải thêm cáp gì nữa mới giao tiếp dtdd với odb2 đc)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Lúc trước cũng cài BMWhat cho Ip nhưng k có crack,và k giao tiếp được odb2 do chỉ có cáp K+can (chắc phải thêm cáp gì nữa mới giao tiếp dtdd với odb2 đc)

Cáp OTG sẽ chuyển từ mircro usb của dtdd thành cáp cổng female thường. Sau đó cắm cáp cáp K+CAN vào rồi cắm vào xe mà hảm hiếp.
Để cài được crack , yêu cầu android phải được root. Vì không phải install từ Playstore.
bản chất cáp K+Dcan cũng là usb-> serial. Nên cũng sẽ có vài thủ thuật để hệ điều hành android nhận driver cáp như khi mình cắm vô pc nữa. Mình sẽ hướng dẩn sau.

Tự coding và chuẩn đóan cho xe.

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Phần cáp gồm cáp 2 cọng cáp : K+can và cáp OTG cho dtdd .
pm cho anh nhé. :)
Nếu app nó không can thiệp gì vào hệ thống Android thì không cần phải root đâu.
Cho anh xin cái BMWhat luôn. :)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
pm cho anh nhé. :)
Nếu app nó không can thiệp gì vào hệ thống Android thì không cần phải root đâu.
Cho anh xin cái BMWhat luôn. :)

Phải root thôi, vì còn phải cài 1 , 2 thứ nữa để android nó nhận driver PL2303 thành cổng COM nữa .

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Ra vậy. Vậy viết hướng dẫn đi anh làm luôn. Hehe.
Máy thì root sẵn rồi.

Hạng B1
6/10/10
91
44
28
Vụ này hấp dẫn nhỉ. Bác cubi PM cho mình cái giá 2 cọng cáp nhé. Tks.