Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Dịp Tết Nguyên Đán 2023, em làm chuyến du xuân đi từ SG- Buôn Mê sau đó từ Buôn Mê về Nha Trang. Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn cung đường phù hợp cho các vấn đề sau:
1. Chọn cung đường Sài Gòn - Buôn Mê: (hình minh họa)
a. Đi theo cung đường QL13 rồi qua QL14
b. Hay theo cung đường DT743 ra DT741 rồi tới QL14 (đường này gần hơn khoảng 12km)
Tư vấn đường đi Sài Gòn - Buôn Mê - Nha Trang dịp Tết Nguyên Đán 2023

Cung đường nào thuận lợi hơn, và đường xá ok chút do xe chở người già và trẻ nhỏ.

2. Trạm nghỉ chân dọc đường và quán xá ăn uống nghỉ ngơi. Em sẽ dừng chân ở dak nông gia nghĩa. Các bác tư vấn giúp em các quán cơm gia đình, cơm niêu ngon.

3. Từ Ban Mê ra Nha Trang nên đi cung đường nào thuận lợi. Và quán xá dừng chân ăn uống khu vực này.

Cám ơn các bác!

• Like
Reactions: vios2011
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Dịp Tết Nguyên Đán 2023, em làm chuyến du xuân đi từ SG- Buôn Mê sau đó từ Buôn Mê về Nha Trang. Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn cung đường phù hợp cho các vấn đề sau:
1. Chọn cung đường Sài Gòn - Buôn Mê: (hình minh họa)
a. Đi theo cung đường QL13 rồi qua QL14
b. Hay theo cung đường DT743 ra DT741 rồi tới QL14 (đường này gần hơn khoảng 12km)
View attachment 2849705
Cung đường nào thuận lợi hơn, và đường xá ok chút do xe chở người già và trẻ nhỏ.

2. Trạm nghỉ chân dọc đường và quán xá ăn uống nghỉ ngơi. Em sẽ dừng chân ở dak nông gia nghĩa. Các bác tư vấn giúp em các quán cơm gia đình, cơm niêu ngon.

3. Từ Ban Mê ra Nha Trang nên đi cung đường nào thuận lợi. Và quán xá dừng chân ăn uống khu vực này.

Cám ơn các bác!
Mình xin phép góp chút ý cho bác :
Câu 1 : mình chọn a vì mình đì 2b và thấy đường này vắng xe, đi khỏe. Còn mấy bác 4b thì thích b, đường nào cũng được hết.
Câu 2 : cơm niêu HƯơng Miền Tây hoặc cơm gà Dak Mil. Quán HMT rộng rãi, có chỗ đậu xe, sạch sẽ, ăn ngon, giá phải chăng.
Cơm gà Dak Mil ngon rẻ, quán không đẹp dẽ như HMT. Kiểu bình dân.
Câu 3 : đi QL26, đường tốt cảnh đẹp. Đi 1 mạch tới Nha Trang là trưa vừa vặn giờ ăn trưa.

• Like
Reactions: Kitaro and hmq
Hạng B2
6/9/17
465
10.993
93
Mấy cung đường này bây giờ trải nhựa láng mịn. Đường đi cũng vắng xe. Chỉ cần chú ý thỉnh thoảng gặp mấy thằng xe khách, nhất là xe 16 chỗ nó vượt ẩu. Còn lại xe container đường này ít.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Nếu nhớ không lầm thì năm ngoái khi đi trên đường 26 này mình có quẹo vô thăm khu du lịch sinh thái Địa Đàng M'drak của anh Vũ mà ảnh mắc ngồi thiền nên chưa gặp được ;)
Đi sâu vô trong nữa là sân bay Krong Á, giống như sb dã chiến trên K' Bang. Con đường này là đường Trường Sơn Đông nối liền 2 tỉnh Lâm Đồng và Daklak mà giờ còn kẹt 1 đoạn ở Yang Mao chưa làm xong.
Quẹo phải từ Ql26 để vào Trường Sơn Đông - Yang Mao

• Like
Reactions: btpaul and Kitaro
Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Mình xin phép góp chút ý cho bác :
Câu 1 : mình chọn a vì mình đì 2b và thấy đường này vắng xe, đi khỏe. Còn mấy bác 4b thì thích b, đường nào cũng được hết.
Câu 2 : cơm niêu HƯơng Miền Tây hoặc cơm gà Dak Mil. Quán HMT rộng rãi, có chỗ đậu xe, sạch sẽ, ăn ngon, giá phải chăng.
Cơm gà Dak Mil ngon rẻ, quán không đẹp dẽ như HMT. Kiểu bình dân.
Câu 3 : đi QL26, đường tốt cảnh đẹp. Đi 1 mạch tới Nha Trang là trưa vừa vặn giờ ăn trưa.
cám ơn bác, mình sẽ ghé ăn thử

• Like
Reactions: Marygold
Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Nếu nhớ không lầm thì năm ngoái khi đi trên đường 26 này mình có quẹo vô thăm khu du lịch sinh thái Địa Đàng M'drak của anh Vũ mà ảnh mắc ngồi thiền nên chưa gặp được ;)
Đi sâu vô trong nữa là sân bay Krong Á, giống như sb dã chiến trên K' Bang. Con đường này là đường Trường Sơn Đông nối liền 2 tỉnh Lâm Đồng và Daklak mà giờ còn kẹt 1 đoạn ở Yang Mao chưa làm xong.
Quẹo phải từ Ql26 để vào Trường Sơn Đông - Yang MaoView attachment 2852005View attachment 2852006View attachment 2852007
nhìn tấm cuối là thấy địa đàng nơi hạ giới là biết bác chủ chắc cũng cỡ thiền cư ẩn sỉ

• Haha
Reactions: Marygold
Tập Lái
28/2/19
26
54
15
33
Trạm dừng chân Phúc Lộc Thọ ở giáp ranh Bình Phước - Daknong

Nhà hàng ở Gia Nghĩa

Quán cơm trong chợ Gia Nghĩa

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Trạm dừng chân Phúc Lộc Thọ ở giáp ranh Bình Phước - Daknong

Nhà hàng ở Gia Nghĩa

Quán cơm trong chợ Gia Nghĩa
rất chi tiết, cám ơn bác nhiều.
nhân tiện cho e hỏi khu vực đồng xoài, có trạm dừng chân nào ok sạch sẽ ko?

• Like
Reactions: Giun
Tập Lái
28/2/19
26
54
15
33
rất chi tiết, cám ơn bác nhiều.
nhân tiện cho e hỏi khu vực đồng xoài, có trạm dừng chân nào ok sạch sẽ ko?
Mình biết có 1 chỗ ở Phú Giáo thôi chứ chưa ghé chỗ nào ở Đồng Xoài.

Nếu mình phải ghé dừng chân ở ĐX thì sẽ vô Coopmart để đi vệ sinh.
có 1 quán bánh canh cá lóc ở ĐX
https://maps.google.com/?q=GWH3+X43 Quán Bánh Canh Cây Xoài, Lê Quý Đôn, Phường Tân Thiện, Đồng Xoài, Bình Phước&ftid=0x3174a02fa5168267:0x63da73702d2b6f78&hl=vi-VN&gl=vn&entry=gps&coh=163903&lucs=47055780,karto&g_st=ic

• Like
Reactions: Kitaro