Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
29/12/10
33
0
0
Chào các sư huynh.
Em mới vào diễn đàn nên có gì ko đúng nhờ a e giúp đỡ với ạ.
chuyện là e có thằng bạn nó làm bên ô tô. nhưng mà ko hiểu sao ông xếp của nó muốn nghỉ việc nên tính đưa nó lên làm thay ông đó. thực ra ông xếp này của nó cũng chẳng phải là chủ mà chỉ là được thuê bởi ông chủ thôi các bác ah. nó cũng tâm sự với e là giờ ko biết có nên nhận làm vị trí đó ko? nhưng nếu chỉ đơn giản là được lên chức thì e nghĩ ai cũng vui nhưng nó lại lo các bác ah. nó tâm sự do ông đó làm quản lý ở đó nhưng mà giờ nợ nần tùm lum nên garage cũng không khấm khá cho lắm. chỉ dạng cầm chừng thôi. mà giờ ông kia cứ nói làm thay ông đó đi. ông cũng ko nói chính thức với ông chủ là nghỉ mà chỉ nói bận việc nên nhờ thằng bạn e đứng ra quản lý giúp. mà theo thằng bạn e thì ông xếp muốn nghỉ nhưng vì tình cảm nên chưa muốn nghỉ ngang mà rút từ từ. theo các bác với những lời nói của ông xếp đó thằng bạn của e có nên nhận vị trí quản lý đó ko? cảm ơn các bác ạ.[:O][:O][:O]

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Bạn bác bị dụ rồi . Kèo thơm thì đời nào tay xếp đó chịu nhả ?

Tập Lái
29/12/10
33
0
0
em cũng tư vấn cho nó như vậy đó bác. nếu đặt mình vào vị trí là ông xếp đó nếu đang yên đang vị tốt như vậy dễ gì người ta chịu nhưồng chổ đó đúng ko các bác.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Cũng tùy, biết đâu ông sếp đó không có khả năng thật sự nên kinh doanh không phát triển, nếu bạn bác có khả năng thật sự, chấp nhận thử thách thì đó cũng là cơ hội tốt. Thất bại của người khác là kinh nghiệm của mình mà

Tập Lái
5/9/10
31
0
6
nếu bạn bác thật sự có khả năng thì  cứ nhận thử sức xem sao?chỉ có điều công ty đó hiện đang kinh doanh như thế nào? bác hpair chịu áp lực từ bên dưới mà trước mắt là nhân viên, bởi vì người ta đang là đồng nghiệp cùng bác mà giờ mình làm quản lý người ta thì hơi khó, sẽ có nguời phục, có người không phục.......rồi còn vấn đề lương bổng của nhân viên, nếu có thuê mặt bằng phải trả nữa nên hơi căng thẳng. đó là góp ý của e thôi à

Hạng B2
16/12/09
481
4
18
Hì, nghĩ tiêu cực thì ông này đang kiếm người chết thay, nghĩ tích cực thì có lẽ đây là một cơ hội để đổi đời chăng?!!! Em nghĩ bạn bác trước hết nên xem xét khả năng đảm đương nổi ko và có kế hoạch giải quyết đống rắc rối đó được ko??Và hỏi lại quyền lợi và nghĩa vụ khi lên làm vị trí đó và vấn đề nợ nần đang thiếu kia thì ai chịu trách nhiệm nếu tiêu!!! Nếu khả năng bạn bác ok và giải quyết được ,còn vụ nợ nầng đó thì ko quy lên người mới , em nghĩ sao nên làm . Vài suy nghĩ của bản thân em ^^!

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Bác nói với thằng bạn đi xem....tử vi đi, he he. Thầy bói phán sao thì làm vậy...
............biết đâu "tới số", hi hi.

Tập Lái
29/12/10
33
0
0
kính thưa các bác vậy là thằng bạn em nó đã nhận lời làm. đúng là sắp sửa có câu chuyện hay để em kể các bác nghe rồi.Nói chung thằng bạn em nó cũng hiền nhưng sau khi nhận chức xong nó mới thấy được bộ mặt thật của thằng cha xếp cũ của nó.em dang bận tói về em kể tiếp các bác nghe nha

Status
Không mở trả lời sau này.