Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
200tr mua cũ thì hơi mạo hiểm bác à.
1 là gom thêm lúa chờ đợi tiếp túc
2 là mua trả góp - mà với mua trả góp thì 200tr ban đầu tha hồ lựa chọn

Chứ bác vác con xe 200tr này về chắc chắn phải tút tát, lại lại này nọ kia, chi phí nuôi cũng khá nhiều, đôi khi chưa có kinh nghiệm mua xe cũ thì tiền nuôi và chữa bệnh có khi còn nhiều hơn cả tiền mua đấy ạ

Em chạy con Suzuki APV 2 năm tốn 30tr tiền bảo dưỡng ban đầu là có nhiều không bác. Máy 1.6 AT, 7 chổ rộng rãi, máy lạnh tốt.

• Like
Reactions: trongnghia65
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Aí chà, bác chủ thớt đến 53 cái xuân xanh rồi mà còn xưng em, ngại quá đi mất.\
mí a tư vấn gì ko đi vào trong tâm vậy?
sau khi mục tiêu e 7 chỗ ko ổn, bác ý muốn tư véo em Laser kìa!
Laser hả bác? ok, ngon bác ạ, nó rất lành, bác chịu khó tìm em nào còn kha khá tí...mua về bác tốn thêm ít xiền ra Hãng Ford hoawch gara họ làm thêm mấy cái như kt thay thế hệ thống nước làm mát, ổ bị mayer, nhớt, ron carte, buri,...làm xong cứ thế đổ xăng vào chạy thôi, tyu nó có ồn tí nhưng nó rất lành...mẫu mã cũng ko lỗi mode dù cài xe đã hơn chục năm.

Laser mà lành em đi bằng đầu. Bác thấy trên đường có nhiều chiếc Laser cũ chạy không?
Hư hỏng thay cả cụm chứ không thay từng phần như Toy được. Két nước rò không hàn được, máy lạnh hỏng là thay nguyên dàn chứ không phải xì chổ nào thay chổ đó.

Hạng D
29/3/16
2.021
2.675
113
46
Đâu ra cái xe xấu dữ dằn vậy trời?

200tr mà mua xe cũ về chắc bác chủ sẽ sốc vì nó sẽ hắt xì xổ mũi thường xuyên, đụng đâu cũng thay thì bác chắc không bao giờ muốn mua xe nữa

• Like
Hạng B1
8/2/14
75
23
8
25
Phan thiết
Suy nghĩ về zace, hay land cruiser 199x máy dầu ( loại này khó tìm) nha bác, xe cũ thì đừng có nghe lời xu hướng ngta bây giờ chê toyota, về xe cũ giá rẽ chỉ nên quan tâm về rẽ và bền thôi, với 200tr mà đòi option.... thì xa xỉ lắm

• Like
Hạng B2
15/11/15
443
421
63
View attachment 829109
Xin chào các bác, xin tự giới thiệu em là thành viên mới gia nhập diễn đàn, năm nay 53 tuổi, quê miền núi chưa có kinh nghiệm về xe cộ mấy vào đây nhờ các cao thủ tư vấn cho mình nhé.[pagebreak][/pagebreak]

Em đang cần mua một con xe 7 chỗ tầm 200tr trở lại mà ko biết nên mua loại nào trong tầm tiền mà bền và tiết kiệm, có tham khảo qua mấy hãng xe như: Mitsubishi Jolie đời 2006, Ssangyong Musso đời 2003 (chạy dầu), Mazda Premacy. Rất mong sự chia sẻ chân tình từ tất cả anh em trong diên đàn xin chân thành cảm ơn.
Em cũng ở miền núi đây. Bác cứ mua zace đi, đảm bảo không hối hận đâu. 7 chỗ đời cũ, xe cỏ không e nào qua được zace đâu. Mà zace 8 chỗ á bác.

Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Trong tầm ngắm Zace, innova j 2006. Chỉ có nó mới chịu nổi miền núi và giá như khả năng của bác chủ nếu bác chủ cố thêm được vài chục nữa. Miền núi thì tuyệt đối không đi dòng A. Xe cũ thì né Ford ra. Chân thành đấy. 5 chổ thì kiếm vios 2003 - 2006 cũng rất ok.

Hạng B2
6/12/12
455
1.724
93
KCN VSIP1, Bình Hoà, Thuận An
Chân thành khuyên bác quên đi Jolie (xe thiếu tin cậy, hao xăng, phụ tùng thay thế đắt, chật chội), Musso ( máy Merc sửa chết luôn), Premacy (rất chật chội).
Ở mức tiền này bác nên tập trung vô những xe rộng rãi, máy và hộp số có độ tin cậy cao, chi phí sử dụng thấp, máy lạnh lạnh sâu. Dựa vào tiêu chí này bác nên nghiên cứu Zace và Suzuki APV số tự động.
Bác cũng không nên nghe một số bác làm nghề bán bơm bảo cố mua xe mới, bác chỉ mua được class A nhỏ xíu và cũng sẽ mất giá thê thảm. Xe đời 8X còn chạy phà phà mà hù doạ hoài.
Bác cũng yên tâm là trong vòng 2 - 3 năm bác sẽ lên đời với một số kinh nghiệm đáng kể về xe.
Nghe đồn jolie đi hao xăng 17-18l/100km,xác nặng,phụ tùng đắt và khó tìm.....