Tập Lái
19/2/12
30
15
8
Em lần đầu đi xin các bác tư vấn và chổ dừng chân

Xuất phát từ SG và ăn trưa tại Đà Lạt xong phi thẳng ra Nha Trang , lưu ý những gì và cao tốc đi được đến đoạn nào ạ !
Đi theo google có ổn ko ạ !

Xin chân thành cảm ơn các bác !

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/5/18
190
173
43
40
E lần đầu đi xin các bác tư vấn và chổ dừng chân

xuất phát từ SG và ăn trưa tại Đà Lạt xong phi thẳng ra NT , lưu ý nhữn gì và cao tốc đi được đến đoạn nào ạ !
đi theo google có ổn ko ạ !

Xin chân thành cảm ơn các bác !
đi kiểu bác thì hơi ngược tý.

bác đi hết cao tốc Sài Gòn Dầu Giây - Phan Thiết qua luôn Phan THiết Vĩnh Hảo, tới biển báo đi Di Linh, nên đi khúc này nếu mới lái rùi lên Đà Lạt là ok nhất

Đường dễ đi, chỉ duy nhất chú ý mấy khúc 100-80-60 mấy chỗ cao tốc Phan Thiết họ còn đang thi công. Đổ dầy xăng và xả nước trước khi vô cao tốc Phan Thiết vì k có trạm dừng

Tập Lái
19/2/12
30
15
8
đi kiểu bác thì hơi ngược tý.

bác đi hết cao tốc Sài Gòn Dầu Giây - Phan Thiết qua luôn Phan THiết Vĩnh Hảo, tới biển báo đi Di Linh, nên đi khúc này nếu mới lái rùi lên Đà Lạt là ok nhất

Đường dễ đi, chỉ duy nhất chú ý mấy khúc 100-80-60 mấy chỗ cao tốc Phan Thiết họ còn đang thi công. Đổ dầy xăng và xả nước trước khi vô cao tốc Phan Thiết vì k có trạm dừng
ĐL lên NT đi theo GG map dc ko bác ? Em lần đầu đi tỉnh ! Thanks

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Sg Đl Nt nếu tính km thì gần hơn Sg Nt chút xíu, thời gian thì lại lâu hơn nhiều, bù lại trải nghiệm mấy cái đèo

• Like
Reactions: quocminhtu
Hạng D
26/3/15
1.350
20.200
113
Nếu muốn hít không khí ĐL thì bác đi theo lộ trình sau, vẫn gọn:
+ Chiều đi: SG - NT (tầm 6 tiếng, gần như full cao tốc, chỉ đoạn Vĩnh Hảo - Can Lâm đi QL1A), kịp ăn trưa.
+ Chiều về: NT - ĐL theo đường dèo Khánh Lê (tuyệt đẹp, nhưng mùa mưa nên check xem có sạt lở và bị block đèo không trước khi vào). Từ ĐL về SG thì có 2 hướng: đèo Bảo Lộc (chán, hay kẹt xe) hoặc Đèo Đại Ninh-Lương Sơn (QL28B) để nhập vào cao tốc Vĩnh Hảo - Phan Thiết và về SG (full cao tốc)