Cảnh Báo Ức chế trên QL 20

Hạng C
19/6/07
924
282
63
HCM
Chẳng có biển gì ráo, em toàn chạy theo cảm giác may nhờ rủi chịu chứ mà cứ đòi theo biển thì 50km/h từ đầu đến cuối . Thất là quá chán nản.

• Like
Reactions: bt_mis
Hạng D
18/7/04
1.324
2.522
113
Sài Gòn
Tuyến đường này em cung di thường xuyên lắm bác ạ. Nhìn bác chủ chạy hiền quá, chạy vậy thì ra ql1A chắc ko dám chạy với xe khách luôn. Chứ em đi thì thấy biển báo đã gần như la đủ, có những biển báo bi cây che nữa bác nhé. Cách tuần là gd em cứ vi vu Đà Lạt hóng mát bác nhé. Thân.
Khâm phục bác tinh mắt, từ Dầu Giây tới Madagui em đếm ít nhất 4 biển hết khu dân cư mà không thấy biển bắt đầu ở đâu.

• Like
Reactions: bt_mis and topi83vn
Tập Lái
3/3/13
30
51
18
Em xác nhận cái này, em mới bị thứ bảy tuần rồi, trước đó bạn em cũng bị, sau khi tìm hiểu em mới biết bị bẫy không có biển báo bắt đầu khu dân cư, chỉ có biển báo hết khu dân cư.

• Like
Hạng D
7/4/14
1.349
1.893
113
Em đi ngày 20/11, biển báo không đầy đủ nhé bác @Orlando2012. Cũng không phải em chạy hiền. Như từ đầu em đã nói, từ Dầu Giây vô khoảng 5km có biển cấm vượt trước cầu (gần cây xăng Huyền Hậu thì phải). Em biết mục đích là cấm vượt trên cầu (cầu nhỏ, lúc đó đang thi công) nhưng do không có bản hết cấm vượt nên phải bò (bị tháo bản hết cấm nhưng vẫn còn cột, thông tin do bác @XaGan cung cấp)
Chạy một cuốc xe không bao nhiêu tiền, lỡ bị bẫy thì tiêu bác à => phải bò.

• Like
Reactions: quackquack
Hạng B2
9/10/06
127
376
63
49
Em đi ngày 20/11, biển báo không đầy đủ nhé bác @Orlando2012. Cũng không phải em chạy hiền. Như từ đầu em đã nói, từ Dầu Giây vô khoảng 5km có biển cấm vượt trước cầu (gần cây xăng Huyền Hậu thì phải). Em biết mục đích là cấm vượt trên cầu (cầu nhỏ, lúc đó đang thi công) nhưng do không có bản hết cấm vượt nên phải bò (bị tháo bản hết cấm nhưng vẫn còn cột, thông tin do bác @XaGan cung cấp)
Chạy một cuốc xe không bao nhiêu tiền, lỡ bị bẫy thì tiêu bác à => phải bò.

Em mới đi Đà Lạt về ngày hôm qua. Qua khỏi cầu La Ngà, bảng "hết khu dân cư" đã bị gỡ và cất trong nhà (có lẽ là cái quán thì đúng hơn)

• Like
Chuyện "tình" trên QL20 thì đã xảy ra lâu nay rồi. Tốt hơn hết là Bác chủ và các Bác nên "kiên nhẫn" chứ sơ suất là mất toi 1 ngày ở Resort cho tụi XXX mất dạy này đó. Em từng bị 1 lần khá lâu rồi, nhưng chỉ mới định vượt thôi (đang lượn lờ qua lại) nhưng vẫn bị thổi vào..., nhưng chửi lộn với tụi Đa-Huoai mất 20p mới xong đó

• Like
Hạng D
7/4/14
1.349
1.893
113
Em tính cuối tuần này về ĐL mà đọc bài của các bác xong tự dưng chân phải chùn hẳn :(
Đi thì cứ đi bác à. Khi đi chú ý quan sát BB.

*Đường đi khó không khó vì ngăn sông cách núi, nhưng khó vì những thằng đào núi ngăn sông.

• Like
Reactions: Kimnguu
Hạng D
20/5/13
1.162
2.836
113
www.flickr.com
Đi thì cứ đi bác à. Khi đi chú ý quan sát BB.

*Đường đi khó không khó vì ngăn sông cách núi, nhưng khó vì những thằng đào núi ngăn sông.

Em thì cũng rất cẩn thận, quan sát kỹ càng nhưng nhiều lúc cũng bị ức chế nên đạp ga cho nó đỡ bực :)
Thôi thì từ tốn, cảm ơn bác động viên.

• Like