Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Ưu khuyết điểm của dòng BMW E46

Hạng B2
19/1/08
244
182
43
360.yahoo.com
Ngày trước e cũng nghe mọi người đồn thổi đi xe Đức bảo dưỡng và xăng cộ rất tốn nhưng khi có chút lương e vẫn cưới 1e Mondeo apec về chạy 1 thời gian. Cảm giác ngồi Mondeo cũng rất yên ái, rộng rãi, nhưng cảm giác lại cũng như độ bốc của chân ra thì giống mec nên lì lì nhẹ nhàng lướt. Chứ ko dính lưng như 325i
Khi chạy thử e 325i 2003 của a bạn e thì ôi cảm giác thanh niên chân ga tay lái, chân phanh rất ăn ý. Thân vỏ chắc chắn đi qua chỗ đường gồ gề e cảm thấy xe tự cân bằng 1 cách rất thông minh ( cái này bác cubi giải thích thêm dùm e với) Mọi option thì hơn cam 2013 LD của ông cụ nhà e. E lái e46 xong mà sang Cam e đè chân ga cảm giác ko thật chút nào, cứng, vô lăng nhẹ hơn nhưng lái ko thật. Hơn e46 cái nt rộng rãi. Về hệ thống phanh: Phanh cam e có cảm giác người bị chúi về phía trước, cái này cũng thua e46.
Về khuyết điểm: Đúng là e46 hay có vấn đề về hệ thống điều hòa và tản nhiệt máy, cái này người dùng nên theo dõi và xử lý cho e nó, xong e nó lại phục vụ các bác chu đáo :)
<3 e46

Hạng B2
18/9/12
209
61
28
Lâu lâu vào forum "học hành bảo dưỡng E46" thấy có nhiều bài hay quá :D Thấy yêu vợ già của mình quá

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: haichien
Hạng B2
12/4/12
132
190
43
39
Quận Bình Tân, TpHCM
Mình lập topic này để anh em thảo luận và sẽ viết một bài dài về E46 . Giờ xí chổ trước.
Ngoài lề để mở bài trước tiên nói về thói quên người việt.
Ví dụ khi đi mua 1 cái nón bảo hiểm để an toàn khi đi xe. Nhưng ra tiệm câu đầu tiên sẽ hỏi giá, sau đó ướm thử lên đầu xem đẹp không. Ít ai hỏi nón mấy lớp , vật liệu gì, độ cứng ra sao ?
Từ ngày mai em sẽ cố gắng viết thêm topic này.

Em lót dép ngồi học hỏi. Hay quá.. Cảm ơn bác cubi đã dành thời gian chia sẻ cho anh em E46 mới như em hiểu về vợ 2 mình hơn..

Hạng B2
12/4/12
132
190
43
39
Quận Bình Tân, TpHCM
Mình lập topic này để anh em thảo luận và sẽ viết một bài dài về E46 . Giờ xí chổ trước.
Ngoài lề để mở bài trước tiên nói về thói quên người việt.
Ví dụ khi đi mua 1 cái nón bảo hiểm để an toàn khi đi xe. Nhưng ra tiệm câu đầu tiên sẽ hỏi giá, sau đó ướm thử lên đầu xem đẹp không. Ít ai hỏi nón mấy lớp , vật liệu gì, độ cứng ra sao ?
Từ ngày mai em sẽ cố gắng viết thêm topic này.

Em lót dép ngồi học hỏi. Hay quá.. Cảm ơn bác cubi đã dành thời gian chia sẻ cho anh em E46 mới như em hiểu về vợ 2 mình hơn..

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Anh em nào thích sang trọng, to khỏe , lầm lì thì chọn dòng S5 hoặc mer E, S.
Còn thích linh hoạt đi nội thành thì dòng S3 là hợp lý. bán kính quay nhỏ , với đường nội thành có thể quay đầu 1 phát ăn ngay.
Lui lòn vô hẻm nhỏ ok.
Gốc mở của bánh lái khá rộng so với nhữn xe khác nên việc chuyển hướng tốt. Ví dụ khi xe đang đứng, quay hết lái , nhích xe tới có thể cảm giác chiếc xe nó gần như quay tròn.

_ Chức năng auto cho mở đèn. Khỏi lo bị CA vịn khi quên. Cứ sụp nắng là đèn sự sáng, chui vô hầm cũng tự sáng. Hết hầm chui tự tắt.
_ Ở bãi xe mình có từng có 1 tai nạn nhỏ . Chiếc innova 2010 luôn, do còn số/ Có người lên không check đề máy phát. Chiếc xe lao tới húc chiếc khác bóp đầu. Nếu là người thì hậu quả khôn lường. Nhưng với BMW còn số là không thể đề. Chi tiết rất nhỏ nhưng tai hại lớn.
_ Các dây an toàn khi lock cửa sẽ tự cuốn lại gọn gàng và chưa thấy bị rối hay vướng bao giờ.
_ Chức năng tự gạt mưa , Đặc biệt gạt nhanh chậm tự chỉnh theo tốc độ xe và lượng mưa to hay nhỏ luôn.
_ Chức năng tự sấy gương khi đi mưa or chỉnh xéo gương phụ khi vô số R để nhìn vệt bánh xe.
_ Auto dimm ( chống chói khi xe sau chỉa đèn pha ). Chức năng này không phải xe nào cũng có. Nếu xe không có muốn trang bị rời cũng tốn tiền khá nhiều.
_ Khi hư bất kỳ 1 bóng đèn nào đều báo chính xác vị trí trái/phải/trước/sau. Các xe khác hỏng đèn không hay bị CA vịn là chuyện thường hay có. Nhưng với BMW là không .
..............
............

Còn cả trăm chức năng ẩn/ hoặc đang có . Anh em nào đi E46 từ từ sẽ tự biết. Tại kể hoài mà không thấy hết.