Tập Lái
12/5/07
27
1
8
Ngày trước em có ông anh đi spark bị chuột chui vào xe cắn phá, ông khắc phục bằng cách bịt tấm thép đan vào lọc gió gì đó dưới gầm, em quên rồi. Hiện tại em đang đi morning 2014 của TH, các bác cho em hỏi là cách phòng chống hiệu quả chuột bọ, rắn rết thế nào ạ, vì chỗ em để xe trên cỏ dễ bị chuột, rắn rết ạ! Em đa tạ các bác.

Tập Lái
11/10/14
4
4
3
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hồi trước em làm đủ cách, long não, dầu hôi, máy đuổi chuột cũng không xi nhê gì với nó, sau này em hàn chân cửa cổng không để khoảng hở cao quá, gắn lưới hàng rào xung quanh, không để rác với thức ăn thừa trong nhà qua đêm thì em thấy không còn bị nữa ạ, chứ kia morning em trước nó chui cả vào hốc máy lạnh nghỉ đêm ở đó luôn.:D

Hạng B2
14/10/14
341
56
28
69
Dưới gầm xe để máy đuổi chuột Hàn quốc /nhật bản - trong khoang máy để vài miếng keo dán chuột vài ba ngày kiểm tra lại 1 lần nếu xe không đi thường xuyên

Hạng B2
14/7/10
461
239
43
Da Nang
Bác cứ mua thuốc gì thiệt hôi; có thể mua chỗ diệt chuột, xịt vào gầm máy cho em. Xe xem đã làm như vậy & nay đã 2 năm rồi mà vẫn chưa thấy chú nào dám ghé thăm lại. Đảm báo cho Bác luôn!

Hạng D
16/7/13
1.304
14.487
113
Bác cứ mua thuốc gì thiệt hôi; có thể mua chỗ diệt chuột, xịt vào gầm máy cho em. Xe xem đã làm như vậy & nay đã 2 năm rồi mà vẫn chưa thấy chú nào dám ghé thăm lại. Đảm báo cho Bác luôn!
Cách này cung hay..nhưng nếu xe bác không kín...mùi hôi sẽ theo đường hút gió...bay vào trong..thì nguy to....theo em...bác để thuốc diet chuoc ở gầm xe....( nó thuong chui từ gầm lên khoang máy)...bác kiếm loại thuốc: ăn xong....chạy qua nhà hàng xóm...rồi die ...là ok....heheheh

Hạng B2
14/7/10
461
239
43
Da Nang
Cách này cung hay..nhưng nếu xe bác không kín...mùi hôi sẽ theo đường hút gió...bay vào trong..thì nguy to....theo em...bác để thuốc diet chuoc ở gầm xe....( nó thuong chui từ gầm lên khoang máy)...bác kiếm loại thuốc: ăn xong....chạy qua nhà hàng xóm...rồi die ...là ok....heheheh

Dạ, em đã dùng thuốc dạng xịt, hòa tan trong nước. Chỉ xịt 1 lần thôi Bác ạ. Khoảng hơn tháng đầu tiên thì em không lấy gió ngoài. Em không làm chuột chết mà chúng nó thấy xe em là tránh xa thôi!!! :3dgoidien:

Hạng B2
14/10/14
341
56
28
69
Cẩn thận ! không khéo ảnh hưởng lớn đến sức khỏe đấy

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Cách tốt nhất các bác nên nuôi một chú Mèo để trong xe :), chuột sợ không dám bén bảng nữa đâu. Mình thì không nuôi Mèo nhưng nuôi chó ở sân nhà vì xe mình để ở sân.