Hạng B2
22/4/15
156
81
28
HCM
Sáng 9/5 em ra bãi lấy xe thấy 2 anh 50 chỗ đỗ ngay nhà hát quân đội một anh campuchia và a buýt tuyến cửa khẩu dành khách ,xe cam cặp sát lề còn xe buýt vn chặn xéo đầu xe campuchia cãi nhau mấy a xxx đứng ở ngã ba cộng hòa với út tịch thấy chỉ chỏ xong giả bộ mù luôn. Sau khi lấy xe em phải chạy lên ngã tư HHT Mới quay đầu được. Khi chạy về hướng lăng đường đông nên xe 2b xào chẻ 4 phía làm em đứng tim luôn .nói chung đường cộng hòa chỉ dành cho 2b thôi 4b không có đường chạy tại vì 2b cặp sát lươn giữa đường luôn ( bác # ơi)

MLB confirmed
Hạng B2
9/5/16
134
72
28
39
Quan điểm của mình là tuyến đường này quy hoạch tào lao.
1. Nên để cầu vượt HHT - CH dành cho xe 4B
2. Nên kéo dài cầu vượt từ Lăng Cha Cả qua khỏi ngã 3 CH - Út Tịch, và chỉ dành cho xe 4B.

Như vậy thì may ra mới đỡ kẹt xe khu vực này.

Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Hên sáng qua em không có ra đường, chứ không em cũng bị ăn chửi lây của bác chủ :D
Nói thiệt là cái khúc HHT đó nó oải lắm, ngay nhà em mà. Đường đã bé, khó mở rộng vì vướng hàng cây cổ thụ (anh nào mà chặt là dân lại la ó biểu tình um sùm cho coi), thế mà đi vô trong khu đó phát triển nào là chung cư, trường học, nhà văn hóa, quán xá nên giờ cao điểm lúc nào cũng kẹt một hàng dài. Nên xe máy lúc nào cũng lấn sang bên kia, ác nhất là buổi sáng tầm 7h! Kín hết làn đối diện không còn đường chạy luôn. :( Rồi dạo này bó vỉa hè nữa, mất thêm 1 miếng đường.
Thêm cái các anh cho chặn cả ngã tư CH-Ấp bắc và CH-TKTQ nên xe cứ dồn hết về chỗ này. Khổ lắm. Có bận sáng ra đi học, dính ngay bữa trường cấp 2 HHT, ngay đầu đường, đi chơi, 6-7 xe 45c quay đầu chỗ đó, em chôn chân cả tiếng đồng hồ không thoát nổi.

• Like
Reactions: winds
Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
ngã 4 này và vài ngã 4, bùng binh lăng cha cả nằm trên đường Cộng Hòa kẹt xe kinh niên, những lúc kẹt xe đó thì còn đèn xanh đèn đỏ gì nữa. Nhiều riết tạo thành thói quen cho người dân hay đi con đường này là chẳng cần đèn xanh đỏ gì cả. Người Việt vi phạm giao thông phần nhiều do ban đầu đã " định hình thói quen" do bất khả kháng dẫn dắt như kẹt xe, đường đông thì lập tức lên lề ngay, riết nó phản xạ như cái máy. Trước hậu bất nhất nên sinh ra lọan là vậy.
vẫn là 1 xe tuân thủ không thay đổi được gì, 10 xe, trăm xe tuân thủ cũng không thay đổi được gì bởi số không tuân thủ còn nhiều hơn gấp bội.

Hạng D
Lý do kẹt nhiều là do quẹo từ CH qu chợ HHT va từ hướng chợ HHT rẽ trái qua Cộng hòa hướng Q 12.
Chỉ cần ket vạch liền dưới cầu để hạn chế xe luồng xanh rẽ trái từ CH - hướng chợ HHT để đậu chơ đèn xanh huwosng HHT thông xe là ổn ngay

có CS đứng thì cũng đứng phía Piagio Sapa ngay góc 1 ngó nhỏ - núp bắt xe không xi nhan thôi. GIờ có mặt thường rất sớm 5:45 sau đó 6:30 là mất dạng, chiều thì khoảng 4:30 - 5:40 là mất hút.

Tập Lái
29/3/16
20
6
3
Q12
chuyện thường ngày, bác chủ để ý chi cho mệt, giống như là sống chung với lũ thôi, mình cứ kệ đi, nhiều khi ae mình có việc phải đi 2b đi rồi thấy, ko dễ để tuân thủ đúng lane đúng vạch đâu, chỉ quan trọng là mỗi người trong ae chúng ta ra đường cố gắng tự ý thức thì sẽ bớt tí xíu cho tình hình giao thông rối loạn như hiện giờ.

Thanks

• Like
Reactions: chautai106
Hạng D
15/5/13
1.553
8.990
113
37
bác giỏi đi 1 2 h sáng đi, giao thông, trật tự, 113 đứng đầy đón bác.

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Ôi Bác chủ làm như chuyện này lạ lắm ý. Chuyện này Em gặp như cơm bữa Bác ạ ( Cá nhân Em cũng rất khó chịu gặp cảnh này ). Theo các bợn trẻ hay nói với nhau, chuyện phình phường ở phường Bác ạ. Hehe