t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
xe MT mà đi đuong bên us hay eu thì ko khác biệt lắm so với AT ( vì đuong bên đó rộng, nhiều lane...dù cũng có kẹt xe ) . hộp số AT là sự phát triển quan trọng trong nền công nghiệp xe hơi, em nghĩ 5,7 năm nữa, với đà phát triển công nghệ, hộp số at sẽ là lựa chọn số 1 ( hộp số AT 10 cấp chẳng hạn ...) . theo em, lái AT hay MT là SỞ THÍCH cá nhân thôi, khó mà so sánh giữa xe at và mt. em chơi bên VNphoto, vẫn còn rất nhiều bác thích lens xoay vặn dù đã có rất nhiều lens auto thay thế. ( so sánh hơi gượng ép, nhưng để thấy rằng lựa chọn at và mt chỉ là sở thích cá nhân )
xe bán tải giờ cũng có AT rồi, chắc 10 năm nữa, xe tải và xe khách cũng chuyển qua AT hết quá ( dự đoán ?.) lúc đó, em dự hộp số AT = 20 cấp quá !
mời các bác chém cho vui
em thấy giờ nó ko làm AT mà chuyển sang CVT đa cấp như xe tay ga luôn rồi, điển hình là xe đời mới giờ ở mấy nước phát triển chạy CVT nhiều lắm :D

Hạng B2
31/5/12
259
108
43
Bài báo hơi có vẻ gán ghép đến mức khiêng cưỡng:
- "Đàn ông lái xe số sàn có thêm vẻ thông minh và nam tính, mà đó chắc chắn là một chỗ dựa vững chắc cho các cô gái": lái số sàn và thông minh có gì liên quan đâu, tự nhiên kéo cái "nam tính" (chưa chắc đã được mọi người đồng ý!) đứng sát với thông minh --> mập mờ đánh lận con đen.
- "Điều khá thú vị là trong tiếng Anh, hộp số sàn là “Manual”, trong đó yếu tố “Man” là không thể thiếu. Rõ rồi nhé, số sàn sinh ra là để dành cho đàn ông": nói hơi xàm, chữ manual bắt nguồn từ chữ manus (tiếng La tinh có nghĩa là tay) chả liên quan gì đến từ man mà tác giả muốn kéo vào cả!
Chiếc xe đầu tiên tôi mua là MT, sau đó có tiền hơn tí nên chuyển qua AT, cái thứ ba cũng AT và thứ tư, thứ năm cho đến ... chủ nhật tuần sau nếu trời cho thì vẫn AT. Thôi kiếp mặc váy mình đành chịu vậy! :3dcuoigif:
Bậy, Đàn ông (man) dùng tay "hoạt động" thường xuyên chứ bác ;-0