Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe bị Hao Xăng

Tập Lái
4/8/14
31
8
8
39
Chào các pác,
Tình hình là " BUỔI SÁNG " đời 2009, số tự động của em bị hao xăng quá
  • Em test chạy thành phố, cố ý test xe nên chạy bình thường, không tăng giảm đột ngột. Đổ 500k xăng A95 tương đương 20lit, nhưng chạy khoảng 190km
  • Nay các pác cho em hỏi thường các bệnh nào làm nó hao xăng như vậy ? Nếu khắc phục, thì em vào đâu khắc phục các pác( Em ở Quang Trung- Gò Vấp ), chi phí dự trù thấp nhất và cao nhất là trong khoản bao nhiêu các pác ? ( Do em kinh tế cũng eo hẹp, nên cũng cần địa điểm uy tín, giá cả phải chăng, để còn biết mà dự trù tiền nữa)
Cám ơn các pác,

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Test nội thị là kg bao giờ chính xác.
Đổ đầy bình làm 1 chuyến saigon- vung tau qua ngã cao tốc là sẽ biết chiếc xe của mình có hao hay kg liền thôi.

Tập Lái
4/8/14
31
8
8
39
Test nội thị là kg bao giờ chính xác.
Đổ đầy bình làm 1 chuyến saigon- vung tau qua ngã cao tốc là sẽ biết chiếc xe của mình có hao hay kg liền thôi.
Theo em biết thì " BUỔI SÁNG " đi nội thị thì trong vòng 7-8lit/ 100km, Nhưng em test xe em thì nó tương đương 11lit/100km & bên em nội thị nhưng cũng là vùng ven, nên em nghỉ em test vậy chắc cũng có thể khẳng định là BUỔI SÁNG uống xăng
Mong mấy pác chỉ giáo và cho lời khuyên tốt

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
E chỉ nói cho bác nghe nà.
E đi làm hằng ngày saigon bien hoà mà xăng vẫn nằm ở mức cao như nội thị đó bác thì cái đg ven của bác kia có là gì. Lấy tiêu chuẩn đường trường 1 lần cho ra lẽ bác uiii vì ở đg trường mình chạy 1 mạch, đều ga, kg thắng, 1 vận tốc ổn định là nó lòi ra con số xác định có hao hay kg liền thôi.
Morning mà đoi 7-8lit nội thị chắc chạy ở ngày mùng một tết quá bác. Khó có giá đó bác uiii, từ 8,5--11lit là lẽ thường luôn. Mấy năm trước e có chiếc spark 0,8 số tay 3 máy chạy nội thị đã hết 7,6 lit. Xe bác 1.1 4 máy AT mà đòi 8 lit là khó lắm bác uiii.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Picanto 1.25 của em đổ 700k A95 đi được 270km, chạy VT - SG được 400 km, bác tham khảo.

• Like
Reactions: CayTram
Tập Lái
4/8/14
31
8
8
39
E chỉ nói cho bác nghe nà.
E đi làm hằng ngày saigon bien hoà mà xăng vẫn nằm ở mức cao như nội thị đó bác thì cái đg ven của bác kia có là gì. Lấy tiêu chuẩn đường trường 1 lần cho ra lẽ bác uiii vì ở đg trường mình chạy 1 mạch, đều ga, kg thắng, 1 vận tốc ổn định là nó lòi ra con số xác định có hao hay kg liền thôi.
Morning mà đoi 7-8lit nội thị chắc chạy ở ngày mùng một tết quá bác. Khó có giá đó bác uiii, từ 8,5--11lit là lẽ thường luôn. Mấy năm trước e có chiếc spark 0,8 số tay 3 máy chạy nội thị đã hết 7,6 lit. Xe bác 1.1 4 máy AT mà đòi 8 lit là khó lắm bác uiii.

Vậy hả pác ??? em cũng không rành lắm, thấy một số thông tin trên mạng em xẹt Gù Gò là xe BUỔI SÁNG tiết kiệm xăng, chạy tầm 7-8lit/100km trong nội thị, Đường trường tầm 6l/100km. Nên em thấy BUỔI SÁNG em dạo này hao xăng hơn trước đây, vì vậy test ra kết quả như vậy. Nhưng chắc phải ra gara kiểm tra lai 1 lần cho yên tâm.

• Like
Reactions: danca
Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
Vậy hả pác ??? em cũng không rành lắm, thấy một số thông tin trên mạng em xẹt Gù Gò là xe BUỔI SÁNG tiết kiệm xăng, chạy tầm 7-8lit/100km trong nội thị, Đường trường tầm 6l/100km. Nên em thấy BUỔI SÁNG em dạo này hao xăng hơn trước đây, vì vậy test ra kết quả như vậy. Nhưng chắc phải ra gara kiểm tra lai 1 lần cho yên tâm.
chạy nội thị có thể lên 11l/100km nhưng chạy đường trường có thể dưới 6l/100km đó bác