Tập Lái
19/5/12
40
20
8
38
Hà Lội
www.otofun.net
Ko phải đời này mới thế đâu Bác. Những đời trước như 2018, 2019 cũng bị chòng chành, lắc ngang, ... ai mà say xe đi con này thì biết nhau ngay. Phương án có thể thay lốp Mit nó mềm hơn có khi đỡ.

• Like
Reactions: Khanh Tran Cong
Hạng B2
9/9/20
166
2.477
93
44
Bởi vậy các anh ngồi tài tập trung lái thì xe nào cũng vậy, thực tế xe ngon hay không cứ phải ngồi ghế sau mới biết kaka. Tầm giá EV đó mua con X5 fake của anh V chạy là bao êm kaka

• Haha
Hạng B1
5/10/16
98
89
18
32
Nó hai trạng thái khác nhau anh ui, đi chậm thì hơi lắc ngang, đi qua chỗ sóc cụ thể là gờ giảm tốc thì băng sau nó xóc nảy lên thật, riết đi qua các chỗ gờ này em phải giảm về dưới 10 km/h, chứ lỡ đang đi mà không thắng kịp thì phuộc nó tâng lên kinh dị. Các xe CUV, MPV trước thì em đi qua nó cũng không xóc nảy lên như thế.
Bác đi CUV, MVP khung gầm liền khối thì tất nhiên nó êm hơn SUV khung gầm rời trọng tâm cao rồi nên khi bác qua suv bác sẽ thấy nó xóc vs lắc ngang (nhất là đi qua ray xe lửa). Trước e đi toàn suv thì thấy chỉ hơi xóc, sau nhà mua thêm sedan, mpv thì cảm nhận con suv thêm cái lắc ngang

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
13/8/20
115
1.398
93
Em đang tính đổi qua chiếc EV để cuối năm nay đi xuyên việt 1 chuyến. Kiểu này phải xem lại, chứ bà xã với mấy đứa nhỏ ngồi băng 2, say sấp mặt!

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Em đang tính đổi qua chiếc EV để cuối năm nay đi xuyên việt 1 chuyến. Kiểu này phải xem lại, chứ bà xã với mấy đứa nhỏ ngồi băng 2, say sấp mặt!
Nếu bác đi từ CUV hay MPV lên thì đúng là cần thời gian để làm quen hệ thống treo đấy. Người quen ngồi sedan, CUV hay MPV thì lên SUV cảm nhận rõ rệt liền. Nếu được thì bác cứ cho đại lý mang xe test trực tiếp tại các đường xấu 1 tí, hơi gồ ghề 1 tí, hỏi cảm nhận người ngồi hàng 2 là rõ nhất nhưng đi riết quen thì đỡ hơn nhiều đấy bác. Đi đường mà đủ chuẩn thì bao êm.

• Like
Reactions: Vlad Dracul
Hạng B2
23/1/15
117
58
28
39
EV là SUV trọng tâm cao, khung gầm rời nên chạy bị lắc ngang là đúng rồi. Ai bị say xe ngồi hàng 2, hàng 3 thích xác định say sml. EV xài máy dầu thì cảm giác mùi dễ say hơn là máy xăng.
Bác muốn khách ít say thì chuyển sang CUV, MPV hoặc Sedan đỡ hơn.

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
EV là SUV trọng tâm cao, khung gầm rời nên chạy bị lắc ngang là đúng rồi. Ai bị say xe ngồi hàng 2, hàng 3 thích xác định say sml. EV xài máy dầu thì cảm giác mùi dễ say hơn là máy xăng.
Bác muốn khách ít say thì chuyển sang CUV, MPV hoặc Sedan đỡ hơn.
Bản mới này có thêm vụ adblue nên cũng đỡ phần mùi dầu nhiều rồi bác. Trong xe thì em lắp thêm bộ phun nước hoa, ion âm đi trực tiếp lên điều hòa của xe nên lên xe không có mùi luôn. Khuyết điểm là do điều hòa độc lập 2 vùng nên chỉ có điều hòa trước mới có, người ngồi sau chỉ ngửi mùi nước hoa nhàn nhạt nhưng khử mùi thì em thấy ok lắm.

Hạng B2
23/1/15
117
58
28
39
Bản mới này có thêm vụ adblue nên cũng đỡ phần mùi dầu nhiều rồi bác. Trong xe thì em lắp thêm bộ phun nước hoa, ion âm đi trực tiếp lên điều hòa của xe nên lên xe không có mùi luôn. Khuyết điểm là do điều hòa độc lập 2 vùng nên chỉ có điều hòa trước mới có, người ngồi sau chỉ ngửi mùi nước hoa nhàn nhạt nhưng khử mùi thì em thấy ok lắm.
Nhiều khách bị say do cách chạy của tài xế nữa. Mình thì ko bị say nhưng gặp tài nào thích đua, xào chẻ,.... thì cũng mệt lắm

• Like
Reactions: dnt6012
Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Nhiều khách bị say do cách chạy của tài xế nữa. Mình thì ko bị say nhưng gặp tài nào thích đua, xào chẻ,.... thì cũng mệt lắm
Bác làm em nhột quá :( . Em thuộc thành phần cho nhiêu chạy bấy nhiêu nên nhiều khi thấy mấy rề rề rà rà lại xào chẻ để vượt lên.

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Bác làm em nhột quá :( . Em thuộc thành phần cho nhiêu chạy bấy nhiêu nên nhiều khi thấy mấy rề rề rà rà lại xào chẻ để vượt lên.
Cho nhiêu chạy nhiêu khác với xào chẻ nha bác.
Em cũng thuộc dạng thích đạp nhưng hông xào chẻ, và chỉ đạp lấy cảm giác khi đủ điều kiện an toàn, và đạp trong ngưỡng an toàn và đúng luật.

• Like
Reactions: dnt6012