Tập Lái
18/9/22
10
2.782
78
Cả tỷ bạc mua phải Phò rồi, gì chứ lỗi vặt là bực mình nhất.

Hạng B1
17/6/11
78
68
18
Chào các bác!
Các bác có thử kiểm tra vòng tua tối đa khi không tải của xe chưa ạ? Sao em đạp hết ga không tải thì chỉ lên được tối đa 2.900rmp; trong khi thông số kĩ thuật là công suất tối đa 210 mã sẽ đạt được ở vòng tua 3.750rmp. Em có gặp 1 bác làm trong đăng kiểm ra, bác lên đạp kiểm tra cho em thì em mới biết. Theo bác đó có nói thì ít nhất vòng tua phải đạt được 90% theo thông số tuyên bố của nss, tức là 3.375 rpm. Cái này em tìm hiểu thì thường các đại lý sẽ cho chạy FSA để giới hạn bướm ga ở mức này để hạn chế trường hợp bể hộp số??? Em nghe hoang mang quá. Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp em nhé.

Chỉnh sửa cuối:
  • Love
Reactions: HAVICO119
Hạng B2
6/9/22
132
61
28
44
Chào các bác!
Các bác có thử kiểm tra vòng tua tối đa của xe chưa ạ? Sao em đạp hết ga không tải thì chỉ lên được tối đa 2.900rmp; trong khi thông số kĩ thuật là có thể lên tới 3.500rmp. Em có gặp 1 bác làm trong đăng kiểm ra, bác lên đạp kiểm tra cho em thì em mới biết. Theo bác đó có nói thì ít nhất vòng tua phải đạt được 90% theo thông số tuyên bố của nss, tức là 3.150 rpm. Cái này em tìm hiểu thì thường câc đại lý sẽ cho chạy FSA để giới hạn bướm ga ở mức này để hạn chế trường hợp bể hộp số??? Em nghe hoang mang quá. Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp em nhé.
Hóng

Hạng B1
17/6/11
78
68
18
Bác cũng mua xe Ford Everest hay sao mà hóng zữ thần vậy? Nếu bác đang tìm hiểu và muốn mua 1 chiếc xe tiền tỉ và tìm kiếm sự an tâm thì em thật lòng khuyên bác là nên tìm xe khác, đừng vì vẻ bề ngoài của chiếc xe này mà cắm đầu mua rồi chuốc lấy sự nơm nớp và bực mình. Em vẫn đang tiếp tục đợi câu trả lời từ Forf Vietnam, mất quá nhiều thời gian và thật sự là mệt mỏi

Hạng B2
6/9/22
132
61
28
44
Bác cũng mua xe Ford Everest hay sao mà hóng zữ thần vậy? Nếu bác đang tìm hiểu và muốn mua 1 chiếc xe tiền tỉ và tìm kiếm sự an tâm thì em thật lòng khuyên bác là nên tìm xe khác, đừng vì vẻ bề ngoài của chiếc xe này mà cắm đầu mua rồi chuốc lấy sự nơm nớp và bực mình. Em vẫn đang tiếp tục đợi câu trả lời từ Forf Vietnam, mất quá nhiều thời gian và thật sự là mệt mỏi
Em đang đi con 4x2 bản update 2023. Em có viết bài về "xả khí" cụ à

Hạng B1
17/6/11
78
68
18
Em có đọc bài của cụ. Xe em đi đc 1.400km thì báo lần đầu, chạy thêm 200km lại thấy báo lần 2. Em cũng ráng chạy và nó tự báo đã clean. Em chạy bình thường chứ cũng k phải cố tình chạy để nó clean. Nhưng e cũng thắc mắc là nó báo full mà k clean được, tức là cứ chạy chậm trong tp thì có bị làm sao hay k?

• Like
Hạng B2
6/9/22
132
61
28
44
Em có đọc bài của cụ. Xe em đi đc 1.400km thì báo lần đầu, chạy thêm 200km lại thấy báo lần 2. Em cũng ráng chạy và nó tự báo đã clean. Em chạy bình thường chứ cũng k phải cố tình chạy để nó clean. Nhưng e cũng thắc mắc là nó báo full mà k clean được, tức là cứ chạy chậm trong tp thì có bị làm sao hay k?
Lúc đó nó báo Overload đó cụ, và đèn Động cơ báo vàng, đèn Cờ lê sáng

Hạng B1
17/6/11
78
68
18
Ford đã trả lời là đó 1 lỗi, nhưng không cho biết là lỗi gì, và phải chạy FSA để xử lý. Mặc dù ko có 1 thông báo chính thức nào cho người dùng. Trước đó thì vẫn nói là không có vấn đề gì và ko phải can thiệp gì cả.

• Like