Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe Honda Step Wagon bị nổi đèn TCS

Tập Lái
25/7/17
13
14
3
35
Thì a cứ nghiệm nha, coi đúng như lời mình nói ko
A đang ở đất nước sx ra nó, chạy đầy đường, phải rành hơn chứ
Còn bên đây ko có lấy 1 chiếc
À, thực sự thì vẫn có người VN có xưởng bảo dưỡng ô tô, thường khi đăng lên group hỏi này kia, họ sẽ ko trả lời thẳng mà thường hay nói "bác mang xe qua em, em check cho" (chắc là để kéo khách) như vậy thì mình và những ae khác sẽ ko biết được những lỗi hoặc vấn đề cơ bản mà ko cần đánh xe tới garage của họ, vì ko thích chỗ đó nên mình mới đăng trên group ae VN

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
25/7/17
13
14
3
35
Bạn đã ra tiệm cắm máy đọc lỗi chưa? Thời buổi này cắm máy scan là nhanh nhất, có lẽ bên đấy ra tiệm nhiều tiền nên anh em ngại, còn ở Việt Nam cắm máy scan lỗi là free
Đúng là tốn tiền và tốn time lắm bác! Chắc là trước mắt e tháo bánh kiểm tra cảm biến mấy cái bánh xe trước cái

Tập Lái
25/7/17
13
14
3
35
Cái cảm biến này lq hay báo lỗi (cả chập chờn) nguyên nhân chính do ABS, B check thử các dây ABS liệu Chuột cắn...tiếp xúc kém điểm nào ko ?
Để em tháo mấy cái bánh ra kiểm tra thử
Cám ơn bác!

Hạng F
29/10/16
11.601
22.283
113
Pháp
Bạn đã ra tiệm cắm máy đọc lỗi chưa? Thời buổi này cắm máy scan là nhanh nhất, có lẽ bên đấy ra tiệm nhiều tiền nên anh em ngại, còn ở Việt Nam cắm máy scan lỗi là free
Bên cắm một phát 50€, chức năng ẩn 300€ ....:):):)
À, thực sự thì vẫn có người VN có xưởng bảo dưỡng ô tô, thường khi đăng lên group hỏi này kia, họ sẽ ko trả lời thẳng mà thường hay nói "bác mang xe qua em, em check cho" (chắc là để kéo khách) như vậy thì mình và những ae khác sẽ ko biết được những lỗi hoặc vấn đề cơ bản mà ko cần đánh xe tới garage của họ, vì ko thích chỗ đó nên mình mới đăng trên group ae VN
Em đang kéo vào ...garage của em, nhưng phí tàu biển thì bác lo nha :):):) Do đó em mới online.. Garacủa em tên là OSIN GARAGE :):):):)
Tôi đã viết từ đầu rồi, bạn cứ thử xem chùi và kiểm tra cảm biến trước

• Like
Reactions: lephuong270888
Tập Lái
25/7/17
13
14
3
35
Bên cắm một phát 50€, chức năng ẩn 300€ ....:):):)

Em đang kéo vào ...garage của em, nhưng phí tàu biển thì bác lo nha :):):) Do đó em mới online.. Garacủa em tên là OSIN GARAGE :):):):)
Tôi đã viết từ đầu rồi, bạn cứ thử xem chùi và kiểm tra cảm biến trước
Bác hiểu nhầm ý em rồi, em rất cám ơn ý kiến của bác, e viết cmt đó là trả lời 1 bác ở trên tại sao ko hỏi cộng đồng ô tô tại nhật, là bởi vì sẽ nhận được nhiều lời chào mời sửa xe hơn là chia sẻ kiến thức bác ạ!

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
25/7/17
13
14
3
35
VN sao ko bán mấy xe này nhỉ thấy gia đình tiện ghê gớm :(
Nhu cầu thị trường hay sao e ko biết nhưng đúng dòng wagon này tiện thật, 7-8 chỗ, cửa lùa, trần cao... VN mình có sedona, canival nhưng giá thì hơi chát, thêm là nó ko rộng như mấy con này