Tập Lái
16/11/15
17
8
3
39
Trưa nay em mới bị xe máy quẹt trầy một ít đầu trước xe và mất 1 miếng nhựa trước xe Santa Fe 2016. Em mua BH Liberty đc 2 năm rồi, 2 chiều, chưa claim bao giờ. Làm sao để claim bảo hiểm để đem vào hãng họ tút lại cho đẹp. Bữa em có de xe trong hầm chung cư e bị quẹt vài đường. Làm sao để claim hết để hảng tút lại ạ.

Khi quẹt xe máy chạy mất đất, ko có chụp hình lại hiện trường. Khi gọi BH trả lời sao cho đẹp vậy cả nhà.

Em cảm ơn. Em ở Q4.

Xe Santa Fe 2016 bị xe máy quẹt trầy, làm cách nào để BH liberty 2 chiều trả tiền?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Trước hết, mở bảo hiểm 2 chiều ra xem còn thời hạn không? thường BH 2 chiều bán 1 năm.

2, muốn bảo hiểm đền bù như case bác thì cứ gọi tổng đài bảo hiểm và trình báo sự việc "bị xe máy quẹt và bỏ chạy mất" và "de xe trong bầm bị va quẹt trầy xe".

tổng đài sẽ hướng dẫn các bước tiếp theo và mang xe đến nơi làm sơn sửa.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Trước hết, mở bảo hiểm 2 chiều ra xem còn thời hạn không? thường BH 2 chiều bán 1 năm.

2, muốn bảo hiểm đền bù như case bác thì cứ gọi tổng đài bảo hiểm và trình báo sự việc "bị xe máy quẹt và bỏ chạy mất" và "de xe trong bầm bị va quẹt trầy xe".

tổng đài sẽ hướng dẫn các bước tiếp theo và mang xe đến nơi làm sơn sửa.
Thường các hãng khác là vậy, còn Lí bì tì thì hóng xem sao.

Hạng D
11/4/10
1.521
3.095
113
TP.HCM
1. Xem lại BH hết Hợp đồng chưa?
2. Gọi báo BH nói là mới bị...khi làm thì lấy cái bị nặng nhất ra xét, mấy vết trầy khác thì gửi cafe cho ae gđịnh BH sẽ khoanh làm luôn cho mình à,..
3. Lỗi là do mình hết nhé, cứ đổ cho già rồi, lái yếu, lái đường xa về, mưa gió bão bùng,..bla, bla,..trời tối, mệt mỏi mắt mủi tèm lem de tới de lui rồi lỡ quẹt vào cây, cột, tường..nói chung là mình tự gây ra lỗi. Thế nhé.
BH của Lib thì ngon rồi, cứ yên tâm. Hàng năm mình đóng hụi chết cho BH 15-20 chục chai, mà có khi mấy năm trời có làm gì đâu? (do lười biếng đi làm ), nay có chút việc cần mà tút, pass chút vậy thì ăn nhằm gì.. Gửi chút cafe cho Gđv BH, ae vui vẻ, thoải mái,...họ đọc cho mà ghi cho khoẻ. :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/2/16
371
619
93
Vũng Tàu
Bảo hiểm chỉ trả tiền khi anh...sai, vậy nên anh khai anh tự làm, kiếm chỗ nào có đá hay gốc cây j đó, kê xe vô cho khớp rồi chụp lại, gọi bảo hiểm báo mới quẹt vô, chứ bác khai xe máy quẹt có khi hên xui ko đền đâu :oops:

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Bảo hiểm chỉ trả tiền khi anh...sai, vậy nên anh khai anh tự làm, kiếm chỗ nào có đá hay gốc cây j đó, kê xe vô cho khớp rồi chụp lại, gọi bảo hiểm báo mới quẹt vô, chứ bác khai xe máy quẹt có khi hên xui ko đền đâu :oops:
Sai nhé. Mình khai bị xe máy quẹt rồi chạy mất hoài, Liberty có bao giờ từ chối bh đâu. Mình còn chả bao giờ gọi Liberty trước, toàn vác xe lên hãng cho họ check, đưa mình form để điền rồi hãng vẽ đánh dấu lên xe, tự làm việc với BH và hẹn ngày đem xe lên lại để làm thôi

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Kiểu này là trước đây với các vụ nhẹ thôi. Giờ nhiều a chơi trò này quá nên làm kỹ hết. Giám định nhìn hiện trường phát biết ngay.

• Haha
Reactions: Phước.OS
Hạng C
2/3/14
637
489
63
2 vụ nếu mà bảo hiểm thoáng sẽ ko tách vụ, gom chung làm 1 lần, bác chịu 500k miễn thường. Liberty là bảo hiểm dạng lởm lắm rồi, khi nào hết đừng tái tục lại nữa