Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
SG-Quy Nhơn mà mà mà 5-7 ngày thì không vội cũng phải vội bác ah, nếu vừa đi vừa chơi có cả người già như bác nói thì ít nhất 10 ngày mới gọi là thoải mái ! Theo map thì SG - Quy Nhơn 600km, cho đi vòng vòng phát sinh tại các điểm đi chơi nữa là 700km mỗi chiều, tổng là 1400km, bác đi 5-7 ngày thì trung bình ngày đi 200km, toàn bộ chưa chắc là cao tốc hết nên sẽ mất tầm 4h-5 lái xe, 6h để ngủ, 2h để nghỉ ngơi giữa các buổi, 2h để ăn - tắm rửa thời gian còn lại là chơi cũng chả bao nhiêu. Với lịch trình vậy chỉ 1-2 ngày đầu là vui, mấy ngày sau sẽ oải. Theo em bác nên dự kiến tăng thời gian lên gấp đôi hoặc rút ngắn hành trình. Ý kiến cá nhân của em thôi, mỗi người một sở thích, sức khoẻ khác nhau, những góp ý chỉ mang tính tham khảo bác nhé !

Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Nên đi khoảng 7 ngày hoặc hơn tý, mình gợi ý timeline, home nào rảnh gợi ý bác chỗ ở , ăn chơi sau

T2: Depart 5:00 AM SG - Đà Lạt - 12:00 check in KS

T4: Depart 10:30 ĐL - Nha Trang - 13:30 check in KS

T6: Depart 10:00 NT - Quy Nhơn - 14:00 check in KS

CN: Back to home - hoặc chọn ở QN 1 ngày thôi, đường về ở Phan Rang hoặc Phan Thiết 1 ngày nữa nếu bác chạy đường dài ko quen

Nếu đi đc dài ngày hơn , mình sẽ suggest 2 núi 2 biển ( Đà Lạt , Măng Đen với Nha Trang , Quy Nhơn )

Hoặc option 3: ở dài ngày thì Đà Lạt - Nha Trang / Nha Trang - Măng Đen
OH cảm ơn Bác chia sẽ chi tiết quá

Hạng B2
9/7/16
304
247
43
SG-Quy Nhơn mà mà mà 5-7 ngày thì không vội cũng phải vội bác ah, nếu vừa đi vừa chơi có cả người già như bác nói thì ít nhất 10 ngày mới gọi là thoải mái ! Theo map thì SG - Quy Nhơn 600km, cho đi vòng vòng phát sinh tại các điểm đi chơi nữa là 700km mỗi chiều, tổng là 1400km, bác đi 5-7 ngày thì trung bình ngày đi 200km, toàn bộ chưa chắc là cao tốc hết nên sẽ mất tầm 4h-5 lái xe, 6h để ngủ, 2h để nghỉ ngơi giữa các buổi, 2h để ăn - tắm rửa thời gian còn lại là chơi cũng chả bao nhiêu. Với lịch trình vậy chỉ 1-2 ngày đầu là vui, mấy ngày sau sẽ oải. Theo em bác nên dự kiến tăng thời gian lên gấp đôi hoặc rút ngắn hành trình. Ý kiến cá nhân của em thôi, mỗi người một sở thích, sức khoẻ khác nhau, những góp ý chỉ mang tính tham khảo bác nhé !
Cởm ơn Bác chủ. Mình cân nhắc rút ngắn điểm đến thôi chứ nghỉ làm cả tuần thêm nữa cũng ê càng lắm. hihi

• Like
Reactions: hooligan206
Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
Ăn chơi thì Nha Trang cứ ở trong TP, ăn có cơm gà thì có mấy thương hiệu nổi tiếng đó rồi, hoặc ra gần chợ Đầm, khu chuyên bán nem cũng ngay gần chợ Đầm. Phú Yên nếu có thời gian nên đi Bãi Tiên - gần chỗ hải đăng, cực đẹp, ăn có quán Đất Phú là nơi dân địa phương tiếp khách, đồ ăn ngon nhưng rất đông, đặc biệt mùa du lịch siêu đông. Quy Nhơn có eo gió, kỳ co, ăn thì thấy chỗ nào cũng na ná nhau, nhưng ra đó nên hỏi người bản địa chỗ nào buổi sáng ăn cháo lòng-bánh hỏi, mình thấy ngoài đó có mỗi món đó là hơi đặc biệt hơn SG, chiều tối làm chai bia Quy Nhơn nữa là đủ vị.