Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52
Hesovi vật liệu cách âm cao cấp của Malaysia bác chủ đã tham khảo chưa ạ

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52
Ok bác, chúc bác luôn khỏe và hạnh phúc hihi :D:D
lu bang nói:
Mình chưa tham khảo, lỡ mua rồi.Hẹn dịp khác

Hạng B2
3/8/12
295
252
63
Đã mua rồi các Bác, hàng Đài Loan Hanbon. Cám ơn các Bác nhiều

Hanbon là vật liệu cách âm của Hàn quốc hay Đài loan hả bác?
Bác mua giá bao nhiêu 1 m2?
Tổng thiệt hại của bác là bao nhiêu cho vợ hai ( xe bác 5 chỗ hay 7 chỗ )?
Vật liệu này cách âm có tốt không bác? Nó giảm được khoảng bao nhiêu % so với cũ?
Bác dùng có thấy mùi gì lạ và khó chịu không?

Em cũng đang định làm 1 lớp cách âm sàn xe nên muốn hỏi kinh nghiệm bác.

Cảm ơn bác chia sẻ !

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Hanbon là vật liệu chống thấm, gọi là tấm chống thấm chống dột dùng trong xây dựng bác ạ. Nó giống mấy tấm Ravi hay Kukdong gì bán đầy ở hàng VLXD. Bác cứ ra hàng VLXD hỏi là người ta đưa cho. Cái này ko có cách âm mà nó có tác dụng giảm chấn, tuy nhiên dán cho xe hơi thì thật sự là lâu dài ko nên

• Like
Reactions: ksxdcd
Hạng B2
3/8/12
295
252
63
Hanbon là vật liệu chống thấm, gọi là tấm chống thấm chống dột dùng trong xây dựng bác ạ. Nó giống mấy tấm Ravi hay Kukdong gì bán đầy ở hàng VLXD. Bác cứ ra hàng VLXD hỏi là người ta đưa cho. Cái này ko có cách âm mà nó có tác dụng giảm chấn, tuy nhiên dán cho xe hơi thì thật sự là lâu dài ko nên

Để nó lâu dài thì sao hả bác?
Em cũng mới bị dụ làm dán tấm hanbon này lên sàn xe.
Dán xong nghe trong xe lại có vẻ ồn hơn, đặc biệt là tiếng máy vọng vào.
Trước mắt chưa thấy mùi gì đặc biệt mà cũng chỉ có mỗi lớp này, không có lớp nỉ hoặc bông xơ tiêu âm dán lên trên lớp này !.

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Để nó lâu dài thì sao hả bác?
Em cũng mới bị dụ làm dán tấm hanbon này lên sàn xe.
Dán xong nghe trong xe lại có vẻ ồn hơn, đặc biệt là tiếng máy vọng vào.
Trước mắt chưa thấy mùi gì đặc biệt mà cũng chỉ có mỗi lớp này, không có lớp nỉ hoặc bông xơ tiêu âm dán lên trên lớp này !.

Theo em hiểu thì nó có gốc nhựa đường nên khi nóng chảy thì nó sẽ sinh ra khí độc. Tất nhiên là trong xe thì ko nóng chảy nhưng cái khoang xe có tí tẹo thế thì lâu dài nó cũng không tốt cho sức khoẻ thôi. Cẩn thận thôi vì đây là vlxd dành cho ngoài trời chứ ko phải trong xe !

Dán xong nghe có vẻ ồn hơn theo thiển ý của em thôi nhé, là vì một số âm cao cũng được giảm bớt nên có thể tiếng bánh xe có thể hiểu là đỡ ồn đi. Do vậy não và tai lại hướng sự ồn qua tiếng máy. Sau khi cách âm tiếng máy thì lại thấy ồn chỗ khác :D Nhưng thực sự là mỗi lần như vậy là êm hơn tí đấy, em nghĩ thế, có điều càng êm chỗ nọ lại càng thấy ồn chỗ kia thôi

• Like
Reactions: dochua and ksxdcd
Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Bác chủ làm xong chưa? Nếu chưa thì cho em coi với. Em băng khoan lắm, không biết có nên làm không.
làm ngoài giá chát quá. Em thích mày mò hơn

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Bác chủ làm xong chưa? Nếu chưa thì cho em coi với. Em băng khoan lắm, không biết có nên làm không.
làm ngoài giá chát quá. Em thích mày mò hơn

Nếu rảnh và thích mày mò thì đọc rồi tự làm cũng được bác. Ra ngoài giá chat mà gặp thợ ẩu thì khổ. Cứ cuối tuần rảnh bác làm một ít, vd sáng thứ 7 rảnh làm cách âm 1,2 hốc bánh, xong lúc khác rảnh thì làm cách âm cửa...